Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 10 của 10

Mình cần mọi người giúp đỡ iphone4 world

Thân chào forums tinhte.vn ^^
    Mình là một newmem, mình cũng mới bắt đầu sử dụng iphone4 16G bản quốc tế. Máy của mình KHÔNG JB , chỉ nghe - gọi - sms, chơi vài game free trong Appstore thôi. Cách đây hơn 2 tuần mình cập nhật iOS6, đến lúc cắm tai nghe vào để nghe nhạc đi đường thì chỉ được một bên phải ( kể cả khi chơi game cũng bị vậy ), trong khi nếu thực hiện cuộc gọi thì vẫn đủ 2 bên tai nghe. Nghi ngờ do iOS6, mình cắm thử sang máy bản lock của bà chị cùng cơ quan đang để FW5.1.1 thì mọi thứ bình thường. Bây giờ có cách nào để máy mình về FW 5.1.1 được không mọi người? Kính mong anh chị em, những người am hiểu iphone và biết hướng xử lí giúp đỡ mình ^^ THANKS mọi người nhiều lắm !

Lỗi cũng lạ thiệt, bạn thử tai nghe khác chưa, có bị như thế không? Muốn chạy lại 5.1.1 thì máy của bạn trước đây phải có lưu SHSH của FW này. SHSH như là 1 chứng nhận máy với FW, có nó thì mới hạ cấp FW của máy iphone được, không có lưu là không bao giờ hạ được.

Mình thử 2 tai nữa rồi nhưng NGUYỄN Y VÂN bạn àh @@ Mình mới dùng iphone, đọc tham khảo bài viết của mọi người thấy cũng như thế nhưng nói thật là mình không hề biết SHSH này là như nào luôn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Không nhẽ phải chờ Apple fix lỗi sao @@ bực mình ở vụ tai nghe vì cv nên phần lớn thời gian mình chụp tai nghe, hjx. biết sao giờ????

Mình dùng ip4 chạy iOS 6 là hoàn toàn bình thường, không có lỗi như bạn nói, chắc bạn cũng search rồi, không thấy ai bị như bạn, đúng không?

Bây giờ bạn thử restore lại iOS 6 này xem có hết hay không. Tức chạy lại cho mới hoàn toàn, chứ không update như bạn đã làm.

theo mình nghĩ thì do tiếp xúc của tai nghe hoặc tiếp xúc tai nghe của máy ,pác thử vệ sinh lại xem sao rùi báo cho anh em pít với nhé

người ta đã nói khi thực hiện cuộc gọi thì vẫn nghe 2 bên như vậy tiếp xúc ok, tai nghe ok, giờ bác restore lại lần nữa xem.

cũng có khi restore lại coi như nào, nhưng hôm nay tớ không cắm hết giắc ( vừa cắm vừa nghe coi như thế nào ) chừa lại phần cuối thì lại nghe đc cả hai bên, hjx. Cắm tai nghe N9 vào lại nghe ầm ầm, haiz vì lúc còn 5.1.1 cắm tai nghe N9 không có được. Giờ tớ tìm cách sao lưu lại tin nhắn trong máy thì mới restore lại được, máy không JB nên mày mò phát mệt.

Trích dẫn Gửi bởi bach_pro1111
    Mình dùng ip4 chạy iOS 6 là hoàn toàn bình thường, không có lỗi như bạn nói, chắc bạn cũng search rồi, không thấy ai bị như bạn, đúng không?

Bây giờ bạn thử restore lại iOS 6 này xem có hết hay không. Tức chạy lại cho mới hoàn toàn, chứ không update như bạn đã làm.
    Hi bạn, mình vừa restore lại. Khi restore xong mình cũng restore lại file backup vô máy luôn. Tình trạng là NGUYỄN Y VÂN như cũ bạn àh, phải làm sao giờ? Dùng IP4 ma đeo tai N9 sao?@@

Bạn vào thử Setting->General-> Accessibility->kéo xuống phần Mono Audio xem là On hay Off. Chọn off, chỉnh lại cái soung balance thử xem.
    Đảm bảo là Bạn Để Mono Audio OFF, còn phần balance thì bạn kéo tuốt về Bên phải, chỉnh lại cho ngay giữa là ok thoy

Trích dẫn Gửi bởi greengem8x
    Hi bạn, mình vừa restore lại. Khi restore xong mình cũng restore lại file backup vô máy luôn. Tình trạng là NGUYỄN Y VÂN như cũ bạn àh, phải làm sao giờ? Dùng IP4 ma đeo tai N9 sao?@@
    Nếu bạn backup dữ liệu cũ thì đương nhiên là vẫn bị rồi. Cái dữ liệu cũ của bạn vốn dĩ đang bị lỗi, bạn backup lại vào máy thì máy vẫn bị lỗi. Ý mình nói là bạn restore mới hoàn toàn. Nếu mới hoàn toàn mà vẫn bị thì lúc đó mới là vấn đề.

Các Chủ đề tương tự

1. Cấp cứu iphone4 up 6.1!
    Bởi phamtra12 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 02-15-2013, 08:44 PM
  2. Các mem hổ trợ giải đáp thất mắc con iphone4
    Bởi Small Talk trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 02-14-2013, 11:42 PM
  3. Iphone4 BB 4.12.01
    Bởi nguongame.com trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 02-11-2013, 07:03 AM
  4. Cần giúp đỡ nâng cấp iphone4 world 4.3.3 lên 5.1.1!!!!
    Bởi vcuer trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 01-19-2013, 07:36 AM
  5. Help..!!iphone4 world,OS 4.xx
    Bởi macau2002 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 11-12-2012, 08:49 PM