Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Bị lỗi sóng yếu khi lên IOS 5 (iphone 4)

Cho mình hỏi có bạn nào bị tình trạng sóng yếu khi lên IOS5 không vậy, đặc biệt là tình trạng không nhận được tin nhắn từ bạn bè, ai gửi tin cho mình cũng bị báo thất bại, mình gửi tin cho bạn bè thì được. Mình đang xài iphone 4 Viettel . Mong mọi người cho ý kiến khắc phục.

Của mình cũng vậy. Mình dùng ip4 32GB hàng vinaphone. Từ lúc lên iOS 5 thấy sóng sánh kém lắm. Lúc gọi giữa chừng thì hay bị Calll Failed. Kết nối cuộc gọi thì lâu lắm. Có lúc 20 giây mới bắt đầu kêu tút...tút. Mình dùng mobifone. Bạn dùng mạng nào vậy ?
    Ak. Mình con ip4 này mình mới nhận bảo hành từ vinaphone. Ko biết có phải tại máy ko mà sóng kém thế.

Vụ này mình cũng bị gần như vậy, có điều là máy mình sóng vẫn ok, nhưng bạn bè gọi toàn báo ko liên lạc dc, ko hiểu là thế nào [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi trandungpc87
    Của mình cũng vậy. Mình dùng ip4 32GB hàng vinaphone. Từ lúc lên iOS 5 thấy sóng sánh kém lắm. Lúc gọi giữa chừng thì hay bị Calll Failed. Kết nối cuộc gọi thì lâu lắm. Có lúc 20 giây mới bắt đầu kêu tút...tút. Mình dùng mobifone. Bạn dùng mạng nào vậy ?
    Ak. Mình con ip4 này mình mới nhận bảo hành từ vinaphone. Ko biết có phải tại máy ko mà sóng kém thế.
    Mình xài lock của Viettel, có lẽ cái này do phiên bản IOS, không biết cách khắc phục thế nào nữa

mình cũng dùng vinaphone. sóng thì vẫn có mà gọi thì ko liên lạc được , bực luôn. mà máy w chứ có phải lock đâu

sax mình thì chẳng sao hết cại lỗi lâu lâu side to unlock vẫn không xuất hiện rất good

em thì lại thấy ok hơn (chưa jailbreak iOS5), xưa trong phòng vệ sinh đíu bắt được 3G, giờ thoải mái lướt web, hehe

cái này có thể do dịch vụ nhà mạng lởm. nếu máy bạn ko gửi được tin nhắn thì khi soạn tin nhắn cho nguời ko có trong dạnh bạ thì bỏ đầu + 84 đi là gửi bình thường

iphone4 lôk viettel len ios5 bi loi khong nhan sim

Trích dẫn Gửi bởi thanhhoangktsv
    Cho mình hỏi có bạn nào bị tình trạng sóng yếu khi lên IOS5 không vậy, đặc biệt là tình trạng không nhận được tin nhắn từ bạn bè, ai gửi tin cho mình cũng bị báo thất bại, mình gửi tin cho bạn bè thì được. Mình đang xài iphone 4 Viettel . Mong mọi người cho ý kiến khắc phục.
    minh khong bi song yeu nhung moi lan chuyen sang che do may bay mot luc sau chuyen laithi may khong nhan sim nua ma phai tat nguon mo lai may no moi nhan sim minh dang dung iphone4 look cua viettel . mang ra bao hanh thi nhan vien bao la may chay binh thuong nhung co binh thuong chut nao dau thu nay len ios5 moi bi y chu

Mình thì đang dùng bản w của vina. Trước máy mình dùng bản 4.2.1 thì bị mất nguồn, cắm sạc thì lên nhưng rút sạc thì mất, phải vài tiếng sau cắm vào máy tính mới nhận chứ cắm luôn cũng ko nhận (dĩ nhiên rút ra lại mất nguồn). Mình nâng cấp lên IOS 5 thì dùng được 1 thời gian. bây giờ lại bị thế nhưng lúc nào cũng cột sóng cũng hiện no service hoặc searching... và vẫn mất nguồn

Bác nào có cách khắc phục không. Ko biết bác steven job ra đi thì có ai sửa lỗi này ko nhỉ...heo mi