Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 29

Cách sửa My number và Facetime cho Ip4s lock

Tình hình là sau một lúc ngồi vọc thì mình đã làm được cho cái My number trong setting/phone từ Unknow thành số đúng của mình

Cách này áp dụng cho những máy trước đây dùng sim nhà mạng chuẩn của nước ngoài, đã activate Facetime bằng sim nước ngoài thì khi chuyển sang sim ghép, phần My number trong setting/phone sẽ bị Unknow và phần số phone trong Facetime vẫn là số nhà mạng cũ , tóm lại là như thế bây giờ là cách sửa để cho nó đỡ sida khi nhìn chữ Unknow [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

B1: Lưu số điện thoại của mình vào danh bạ với đầu +84 nhé các bác

B2: Chuyển Facetime và Imess sang off ( nếu đang để onl)

B3: Bật 3G lên, Cellular data + data roaming chuyển sang on hết nhé

B4: Vào setting/facetime bật ON, đợi 1 lúc nó sẽ activate, lúc sau nó đòi pass của apple ID thì nhập vào (làm tương tự với Imess

Done ....

Và đây là thành quả [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Chả hiểu sao mình up ảnh lên mà nó lại như này, mod sửa giúp mình với [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Cách của chủ thớt phải lưu số +84 nhưng chiêu tối qua mình đã mò và làm được ko cần chỉnh gì hết. Thay đổi sim là tự động nó cập nhật luôn My number và vào Facetime luôn!

Trích dẫn Gửi bởi thanhbinhbad2002
    Cách của chủ thớt phải lưu số +84 nhưng chiêu tối qua mình đã mò và làm được ko cần chỉnh gì hết. Thay đổi sim là tự động nó cập nhật luôn My number và vào Facetime luôn!
    Thế sao không post lên đây để ae cùng học hỏi nhỉ

mình không đổi được bạn ơi,máy mình clock 4s xài sim ghép,trong phần setting-general-about-carrier la at&t không hiện đúng tên mạng mobi minh đang sử dụng,nên không đổi đươc MY NUMBER,co cách nào giúp mình với.thank!

đã làm theo bác chủ nhưng không đổi được

Mình dùng sim ghép nó hiện luôn +84 vào active thành công facetime và ims. Nhưng ko dùng được. Hôm qua cái sam thành công cũng vẫn chưa dùng được. Đau hết cả đầu. Mình dùng bản cust 5.0.1

Trích dẫn Gửi bởi mlbinhthuan
    Thế sao không post lên đây để ae cùng học hỏi nhỉ
    Mình đã tạo 1 topic hướng dẫn hoàn chỉnh cách unlock Sprint bằng R-Sim v3.2 không lỗi.
    Bác ra ngoài xem nhé! Cách của mình có thể làm cho Verizon nhé! Chỉ khác ở bước xóa file carrier_310vzn và nhập code mạng khi unlock.

Máy 4S lock bác có là ng` nha` bên Mỹ active sẵn bên đó rồi gửi về hay về tay bác mới active vậy ? Em hỏi về 4S lock AT&T. Em đang băn khoăn vì sắp tới có lấy 1 con 4S lock nguyên tem của AT&T về. ko biết active có khó khăn j ko, cần làm j lằng nhằng hay là chỉ cần nhét sim AT&T vào máy và kết nối với itunes máy tính là xong ?

Trích dẫn Gửi bởi binguyenpc
    mình không đổi được bạn ơi,máy mình clock 4s xài sim ghép,trong phần setting-general-about-carrier la at&t không hiện đúng tên mạng mobi minh đang sử dụng,nên không đổi đươc MY NUMBER,co cách nào giúp mình với.thank!
    Của mình là nhà mạng O2 UK , trong about carrier vẫn ghi là O2 , nhưng mình làm được mà. Đã thử tháo sim, reset network setting và làm lại vẫn hiện số trong My Number

Trích dẫn Gửi bởi boyhidalgo
    Máy 4S lock bác có là ng` nha` bên Mỹ active sẵn bên đó rồi gửi về hay về tay bác mới active vậy ? Em hỏi về 4S lock AT&T. Em đang băn khoăn vì sắp tới có lấy 1 con 4S lock nguyên tem của AT&T về. ko biết active có khó khăn j ko, cần làm j lằng nhằng hay là chỉ cần nhét sim AT&T vào máy và kết nối với itunes máy tính là xong ?
    Activate thì đơn giản thôi mà, chỉ cần sim AT&T và wifi là activate được rồi, cần j itune, mình cũng máy người thân gửi về , tự tay đập hộp với activate ở quán cafe [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

mình mới mua 4S AT&t ở việt nam nguyên tem bây giờ xài sim ghép mà ko kích hoat dc ko diền dc số dt trong my number ko kich dc = số ĐT chĩ dc = mail thôi có bạn nào làm dc thì giúp mình với máy mình chưa có activa facetime bao giờ muốn xài quá trời luôn xai 4 giờ tới 4S cũng ko dc buồn ghê cũng nhét sim AT&T vào máy mà ở VN thì làm gì có sóng bật wifi luôn cũng ko dc

Các Chủ đề tương tự

1. IP4: Fix Lỗi "My Number: Unknown" Không Active Được Facetime
    Bởi guyblack trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 06-05-2015, 11:28 AM
  2. Active imessage,facetime máy ip4 lock có sim nhà mạng
    Bởi oicuocsongmenthuong trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 02-15-2013, 12:14 AM
  3. {REQ} Cần hướng dẫn add my number vào iphone 4s lock ( TP-SIM)
    Bởi ctydatviet trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 02-06-2013, 11:35 AM
  4. Iphone 4 lock, 5.0.1, number unknown
    Bởi fantasysl06 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 10-15-2012, 06:57 AM
  5. Help iphone 4s lock tự mất imessage, facetime
    Bởi thanhtan trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 10-05-2012, 05:22 PM