Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Cần giúp Restore iphone 3G FW 3.1.3

Mình mới dùng Iphone 3G FW 3.1.3, có cài thêm mấy phần mềm linh tinh nay máy bị lỗi tùm lum muốn restore lai nhưng mới dùng nên camơrun" vì không rõ:

- Cần FW nào thấy có cả gốc, custom...
    - JB Blackrain bản nào,..
    - Fix các lỗi khi cài ....
    - Và nhiều thứ nữa.....
    Mình cũng tìm nhiều bài viết nhưng không biết rõ cách nào cho mình.
    Vậy xin nhờ anh, em nào nhiệt tình cài lại hộ và cũng học hỏi thêm kinh nghiệm
    PM: 01224 265 295 YM: minhuyen1977[MENTION=73579]yahoo.com[/MENTION]
    Trân trọng cảm ơn

Cần 3 món sau đây : 2 fw gốc 3.1.2 và 3.1.3 , bản Redsnow 0.9.4 . Sau khi restore lại bản gốc 3.1.3 thì sẽ ok , nếu lock thì sẽ chặn ở màn hình Emergency , an tâm ko sao . Tắt itunes đi , mở Redsnow lên , browse tới bản fw gốc 3.1.2 để nó báo IPSW hợp lệ , click vào Install Cydia , sau đó đưa máy về DFU Mode để Redsnow nó auto Jailbreaking cho máy bạn . Sau khi xong thì nó sẽ reboot trở lại và máy vào thẳng springboard luôn . Mở wifi lên , click vào Cydia , nhấn vào chế độ xài User , sau khi load xong thì nó sẽ báo bạn update Cydia source , nhấn vào Upgrade và upgrade toàn bộ nó , sau đó nó sẽ respring lại máy . Vào Cydia tiếp , vào Manage -> Source -> add source : repo666.ultrasn0w.com , sau khi update source xong thì qua mục Search , gõ ultrasn0w thì nó sẽ hiện lên ultrasn0w 1.2 click vào nó và install nó về , đợi 1 lát thì sóng sẽ lên thôi .

Cảm ơn bạn, bạn có thể PM cho mình số điện thoại hoặc YM, để khi làm nếu có dính lỗi mình sẽ trao đổi xin tư vấn , Thanks.

mình cũng thử làm như anti-apple ở trên. ra màn hình ẻmggenncy thì nó có hỏi sim active. mình dùng redsnow làm tiếp luôn, chạy xong khởi động lại ra màn hình trắng tinh. làm lại vài lần vẫn thế. nghĩa là bị sao hả mấy bác? [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

nếu ở HN PM mjh chỉ xin 1 tách CF thui hj

Trích dẫn Gửi bởi bigmummum
    mình cũng thử làm như anti-apple ở trên. ra màn hình ẻmggenncy thì nó có hỏi sim active. mình dùng redsnow làm tiếp luôn, chạy xong khởi động lại ra màn hình trắng tinh. làm lại vài lần vẫn thế. nghĩa là bị sao hả mấy bác? [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Bạn add nick yahoo của bạn này tamgiactinh_102 và rồi nhắn bạn ấy hướng dẫn online cho: bạn này tên là Tâm nhiệt tình lắm. Chúc bạn thành công.

Cảm ơn các bạn nhiều.
    mình làm đi làm lại tự nhiên đc. cơ mà lâu lâu vẫn lòi ra cái màn hình trắng :banghead:

Hi all!
    Minh vửa restore lại máy Iphone 3G bằng " iPhone1,2_3.1.3_7E18_Restore.ipsw". Giờ bị chặn ở màn hình Emergency. Bạn nào ở HN biết unlock để có cột sóng cho mình số DT với. Mình gọi đi cafe rồi xử lý giúp mình với. Số DT của mình: 0946432368
    Thanks!

Trích dẫn Gửi bởi tuanpccc
    Hi all!
    Minh vửa restore lại máy Iphone 3G bằng " iPhone1,2_3.1.3_7E18_Restore.ipsw". Giờ bị chặn ở màn hình Emergency. Bạn nào ở HN biết unlock để có cột sóng cho mình số DT với. Mình gọi đi cafe rồi xử lý giúp mình với. Số DT của mình: 0946432368
    Thanks!
    Tự bạn làm cũng đc vậy, bạn dùng redsn0w 0.9.4 để JB và hackActive luôn chứ có chi đâu [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bạn tự tham khảo là sẽllammf đc thôi: http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-n...-iphone-2g-3g-fw-3-1-3-3gs-fw-3-1-2-a-355123/

Trích dẫn Gửi bởi tuanpccc
    Hi all!
    Thanks!
    add vinh_asem nếu bạn cần

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 12-07-2012, 12:21 AM
  2. Thắc mắc về restore iphone 4 từ 4.3.3 lên 5.0.1
    Bởi duahongbo trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 12-01-2012, 11:45 PM
  3. Có thể Restore iPhone 4 từ ios 4.3.5 lên thẳng 6.0.1 được không?
    Bởi thanhlichdonga trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 11-04-2012, 06:12 PM
  4. Giúp restore Iphone 3G với
    Bởi thohien trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 27
    Bài viết cuối: 11-03-2012, 02:56 AM
  5. các bác giúp em vụ này restore iphone 3
    Bởi phongbui trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 10-21-2012, 02:52 AM