Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 26

Chủ đề: IP 4S Restore 5.1.1

ip4s hok như ip4 nhé. có shsh cũng như ko. vì 4s hok dùng fw custom đc, chỉ dùng fw gốc thui, nên hok hạ đc xuống như ip4 đâu

Trích dẫn Gửi bởi seaholland
    vài điểm cần lưu ý cho 4S khi re-restore :
    1. Máy up lên 5.1.1 ( trước đây ) không phải up qua OTA
    2. Đã từng restore bằng iTunes
    đang thắc mắc vấn đề này mà hỏi bên topic kia đông người hỏi quá.
    bạn cho mình hỏi là trong trường mình có con ipad 2 đã từng ở 5.1 và update qua OTA lên 5.1.1 và JB.vậy cho hỏi con đó có nằm trong trường hợp là up qua OTA ko?nếu phải thì theo lời cảnh báo thì sẽ ko re-restore lại được 5.x cho dù có shsh,vậy có cách nào restore lại 5.x cho những máy nằm trong trường hợp đã up qua OTA ko?

Trích dẫn Gửi bởi kazan5
    ip4s hok như ip4 nhé. có shsh cũng như ko. vì 4s hok dùng fw custom đc, chỉ dùng fw gốc thui, nên hok hạ đc xuống như ip4 đâu

Trích dẫn Gửi bởi honamhai
    hiện 4s thì kô có cách nào RT bằng itunes được dù có shsh vì kô thể tạo ra được file custom. 4s hiện giờ RT lại 5.1.1 với đk có shsh thì chỉ có thể RT bằng redsn0w 0.9.15b1 hoặc 2, nhưng mà có thể BB sẽ nâng lên. nên nếu máy bạn là lock thì xem chừng.
    cac bác cứ phán bừa, trang đầu có bài cua bác cydia hok doc, lock 4s bb lên thì tp sim unlock dc

Trích dẫn Gửi bởi imakeloveforyou
    cac bác cứ phán bừa, trang đầu có bài cua bác cydia hok doc, lock 4s bb lên thì tp sim unlock dc
    đâu ai nói là kô có sim unlock đâu, nếu họ kô dùng tpsim thì chả lẻ phải tốn tiền vì 1 phút lầm lở à.

Trích dẫn Gửi bởi dienpt
    Chào các bác. Em đang gặp rắc rối trong việc restore con iphone của em. iphone em 4s hiện nay ở 5.1.1 đã jailbreak. Em muốn bỏ jailbreak restore trở lại 5.1.1 nhưng gặp 1 số vấn đề sau:
    1. Dùng itunes thì toàn bị lỗi 3194 dù em đã xem lại file hosts rồi và không có line 74........ gs.apple.com
    2. Dùng redsn0w thì nó báo lỗi dạng như không dùng đúng firmware.

Bác nào biết cách chỉ giúp em với. Cám ơn các bác nhiều.
    Trong vòng 1 nốt nhạc . Hết

Trích dẫn Gửi bởi honamhai
    đâu ai nói là kô có sim unlock đâu, nếu họ kô dùng tpsim thì chả lẻ phải tốn tiền vì 1 phút lầm lở à.

ở đây chưa đề cập tới chuyện unlock, chỉ dừng lại ở restore thui.
    máy của bác thớt là ip4s.giờ restore về 5.1.1 nhưng bị lỗi. lỗi đó là do apple đã đóng hok cho restore về 5.1.1, chỉ còn duy nhất 1 con đường cho ip4s của thớt là lên 6.0, nhiều bác nói là có shsh thì mới restore đc, xin thưa là shsh dùng để build fw custom và chỉ dành cho ip4 thôi, ip4s hok dùng fw custom được nên có cũng như không. thế thôi mà tranh cãi nhau cả ngầy trời

Trích dẫn Gửi bởi dienpt
    Chào các bác. Em đang gặp rắc rối trong việc restore con iphone của em. iphone em 4s hiện nay ở 5.1.1 đã jailbreak. Em muốn bỏ jailbreak restore trở lại 5.1.1 nhưng gặp 1 số vấn đề sau:
    1. Dùng itunes thì toàn bị lỗi 3194 dù em đã xem lại file hosts rồi và không có line 74........ gs.apple.com
    2. Dùng redsn0w thì nó báo lỗi dạng như không dùng đúng firmware.

Bác nào biết cách chỉ giúp em với. Cám ơn các bác nhiều.
    giờ bác tải ios 6.0 cho ip4s trên trang chủ apple về rùi dùng itune mà restore.(world thì khỏi lo, còn lock thì giờ chỉ mua sim ghép thui) do bác restore rùi nên chỉ còn nước lên 6.0 thui, nếu chưa thì để nguyên 5.1.1 mà xài. ai biểu nghịch linh tinh làm j.

Trích dẫn Gửi bởi kazan5
    ở đây chưa đề cập tới chuyện unlock, chỉ dừng lại ở restore thui.
    máy của bác thớt là ip4s.giờ restore về 5.1.1 nhưng bị lỗi. lỗi đó là do apple đã đóng hok cho restore về 5.1.1, chỉ còn duy nhất 1 con đường cho ip4s của thớt là lên 6.0, nhiều bác nói là có shsh thì mới restore đc, xin thưa là shsh dùng để build fw custom và chỉ dành cho ip4 thôi, ip4s hok dùng fw custom được nên có cũng như không. thế thôi mà tranh cãi nhau cả ngầy trời
    bác phán như thần thế, bác đã thử redsn0w 0.9.15b2 chưa hiện tại 4s đang ở 5.1.1 hoặc nhỏ hơn nếu có shsh đề có thể re_RT lại 5.1.1 (đk là máy kô up lên bằng OTP)

vậy bác làm giùm thớt đi bác thánh