Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 26

Chủ đề: IP 4S Restore 5.1.1

IP 4S Restore 5.1.1

Chào các bác. Em đang gặp rắc rối trong việc restore con iphone của em. iphone em 4s hiện nay ở 5.1.1 đã jailbreak. Em muốn bỏ jailbreak restore trở lại 5.1.1 nhưng gặp 1 số vấn đề sau:
    1. Dùng itunes thì toàn bị lỗi 3194 dù em đã xem lại file hosts rồi và không có line 74........ gs.apple.com
    2. Dùng redsn0w thì nó báo lỗi dạng như không dùng đúng firmware.

Bác nào biết cách chỉ giúp em với. Cám ơn các bác nhiều.

3194 la lỗi ko có shsh, kiểm tra lại bằng TU xem có shsh ko? Nếu ko, ko restore đc

dùng Red stick shsh vào mới đc.

hiện tại apple đã đóng sever với 5.1.1 bạn chỉ có thể restore đc lên io6 thui, ko thể về 5.1.1 đc đâu. chỉ có ip4 lưu shsh mới về đc. còn 4s thì po tay bác ah

Trích dẫn Gửi bởi kazan5
    hiện tại apple đã đóng sever với 5.1.1 bạn chỉ có thể restore đc lên io6 thui, ko thể về 5.1.1 đc đâu. chỉ có ip4 lưu shsh mới về đc. còn 4s thì po tay bác ah
    re-retore mà bác, có shsh thì vẫn vô tư? có shsh bác stick vào fw mà retore

e có lưu shsh. em dùng redsn0w restore đến đoạn chạy ram disk gì đó thì báo lỗi không dùng đúng firmware??

Trích dẫn Gửi bởi dienpt
    e có lưu shsh. em dùng redsn0w restore đến đoạn chạy ram disk gì đó thì báo lỗi không dùng đúng firmware??
    vậy là bạn chọn sai fw với SHSH của nó. 4s thì down fw 5.1.1 9b206. bản 208 chỉ dùng cho ip4. bác down và làm lại xem sao. mình làm với redsnow 09.15b2 thấy ok mà [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi cuongpolomo
    vậy là bạn chọn sai fw với SHSH của nó. 4s thì down fw 5.1.1 9b206. bản 208 chỉ dùng cho ip4. bác down và làm lại xem sao. mình làm với redsnow 09.15b2 thấy ok mà [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    hik. em dùng đúng bản mới kì chứ. để tối về làm lại post cái error đó mọi người xem giúp em

hiện 4s thì kô có cách nào RT bằng itunes được dù có shsh vì kô thể tạo ra được file custom. 4s hiện giờ RT lại 5.1.1 với đk có shsh thì chỉ có thể RT bằng redsn0w 0.9.15b1 hoặc 2, nhưng mà có thể BB sẽ nâng lên. nên nếu máy bạn là lock thì xem chừng.

vài điểm cần lưu ý cho 4S khi re-restore :
    1. Máy up lên 5.1.1 ( trước đây ) không phải up qua OTA
    2. Đã từng restore bằng iTunes