Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 9 của 9

Làm thế nào để Sửa Lỗi 1600 Của iTunes Trong thời gian phục hồi

Khi nhìn thấy cái này chắc không ýt người thấy khó chịu

mình xin hướng dẫn anh em vượt qua nhé @@

Hướng dẫn này nên được viết từ lâu, người không bao giờ phải đối mặt với chết tiệtlôi 1600khi khôi phục lại thông qua iTunes?Đây là giải pháp cho vấn đề này định kỳ, giải thích một giải pháp cho người dùng Mac và Windows người sử dụng. Bạn sẽ có thể khôi phục lại IOS và 5 mà không có vấn đề.

Bạn sẽ cầntải iOS 5.xx của bạnvà lưu vào máy tính của bạn,
    Để ghi đè lên điều nàylôithành công trênMac 1600:
    Khởi chạy Terminal, loại “sudo nano / vv / host” và sau đó nhấn Enter, sau đó nhập mật khẩu của bạn và sau đónhậpphiên,
    Nội dung của tập tin host của bạn được hiển thị, tìm thấy những dòng xx.xxx.xx.xxx gsm.apple.com và thêm một “#” vô hiệu hóa nó,
    Sau đó làm “Ctrl + X” and “Và” (cho cóvànd “Lưng” để thoát ra.
    Để ghi đè lên điều nàylôithành công trênCửa sổ 1600:
    Tới thư mục C :/ Windows/System32/drivers/etc
    Chọn tập tin có tên “host”, click chuột phải và chắc chắn“chỉ đọc”không được đánh dấu!
    Mở Notepad như là một quản trị viên, và mở các tập tin host với NotePad,
    Đồng thời trên máy Mac, tìm thấy những dòng “xx.xxx.xx.xxx gsm.apple.com” và thêm một “#” vô hiệu hóa nó,
    Sau đó lưu và thoát khỏi các tập tin.
    Nhấp chuột phải vào tập tin host và kiểm tra“chỉ đọc”và nhấn“Áp dụng”.
    Tải về và mở cácphiên bản mới nhất của redsn0w (Cửa sổ: Run as administrator) nhấp vào“Extras”và“Pwned DFU”,
    Đặt iDevice của bạn vào chế độ DFU, mở iTunes sẽ phát hiện iDevice của bạn vào chế độ DFU,
    Trên một máy Mac giữ “xưa” and click “Restore” trên Windows giữ “Shift” avà nhấn“RKhôi phục#8221;
    Sau đó chọn tải về trước iOS 5.xx!
    Phục hồi nên được thực hiện một cách an toàn!

Cụ này cho google dịch vãi chưởng :giggle:

Trích dẫn Gửi bởi laycap
    Khi nhìn thấy cái này chắc không ýt người thấy khó chịu

Hướng dẫn này nên được viết từ lâu, người không bao giờ phải đối mặt với chết tiệtlôi 1600khi khôi phục lại thông qua iTunes?Đây là giải pháp cho vấn đề này định kỳ, giải thích một giải pháp cho người dùng Mac và Windows người sử dụng. Bạn sẽ có thể khôi phục lại IOS và 5 mà không có vấn đề.

Bạn sẽ cầntải iOS 5.xx của bạnvà lưu vào máy tính của bạn,
    Để ghi đè lên điều nàylôithành công trênMac 1600:
    Khởi chạy Terminal, loại “sudo nano / vv / host” và sau đó nhấn Enter, sau đó nhập mật khẩu của bạn và sau đónhậpphiên,

Phục hồi nên được thực hiện một cách an toàn!
    thanks vì tinh thần lun nè

Trích dẫn Gửi bởi hoangngan1315
    Cụ này cho google dịch vãi chưởng
    sao thím lại xoắn ng ta vậy hehe :giggle:

Hiểu chết ngay tại chỗ

Mẹ viết cái gì kì cục vậy? Ít ra viết cũng phải chăm chút bài viết chứ. Đọc chả hiểu cái mẹ gì. Bực mình.

Chả hiểu viết cho ai đọc nữa.hi

[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Mấy bạn đang onl ai đã từng up lên 5.1.1 giúp mình với. Mình chuẩn bị up lên 5.1.1. Mình đã lưu SHSH cả ở Cydia lẫn ở PC rồi. Nếu mà mình cut file host ra ngoài thì nó hiện lỗi như vầy:
    -------------
    The iphone "XXYYZZ" could not be restored. This devive isn't eligible for the requested build.
    Lỗi này xảy ra với 3GS khi hạ FW mà không có file shsh. Hoặc có file shsh nhưng làm chưa đúng.
    (Câu giải thích trên là không đúng vì mình là máy iphone 4 World mà.
    -------------

Sau đó mình đổi lại file hosts như vầy để nhận SHSH lưu ở Cydia.
    -------------
    2.Sữa file host khi SHSH lưu trên Cydia(Saurik Sever):
    Trong khung cửa sổ file hosts bạn tìm xuống cuối trang paste đoạn 74.208.105.171 gs.apple.com vào và lưu lại. Nếu vẫn báo lỗi thì thay đoạn 74.208.105.171 gs.apple.com bằng đoạn 74.208.10.249 gs.apple.com! 74.208.105.171 hay 74.208.10.249 là địa chỉ IP của cydia.saurik.com nơi lưu trữ SHSH file !

Để kiểm tra lại xem việc chỉnh sửa file hosts đã được chưa bạn mở Command lên gõ ping gs.apple.com nếu nó báo địa chỉ IP trả về Reply From là 74.208.10.249 hoặc 74.208.105.171 thì là được còn nếu nó báo Reply From là 17.112.176.11 (địa chỉ IP của gs.apple.com) hoặc IP nào khác 2 IP trên là chưa được.

-------------
    Mình làm theo như vầy, không bị lỗi ở trên nữa mà nó trở thành lỗi 1600. Mình search cách khắc phục lỗi 1600 thì người nói đổi cáp, người nói đổi file hosts. Mình chịu không biết phải làm sao. Đành chuyển qua cách khác đó là lưu SHSH trên PC. Mình lấy SHSH trên Cydia về. Lưu vào máy (mình sài MAC). Lưu ngay ở Desktop rồi lại làm theo hướng dẫn này.
    -------------
    Sữa file host khi SHSH lưu được lưu trên PC:Trong khung cửa sổ file hosts bạn tìm xuống cuối trang paste đoạn127.0.0.1 gs.apple.com vào, lưu ý nếu có dòng74.208.105.171 gs.apple.com thì bạn thêm dấu # vào đằng trước dòng đó nhé hoặc xóa bất kì dòng nào có gs.apple.com để đảm bảo rằng Itunes không trỏ tới Apple nữa. Xem hình minh họa

Các bạn cũng có thể download file host này về sử dụng http://www.mediafire.com/?32avve7q9g2fulm.Mong rằng topic sẽ giúp ích cho ACE nếu còn chưa đầy đủ thì vào bổ sung dùm mình cho hoàn thiện hơn thank mọi người.
    -------------
    Thì nó lại báo lỗi không thể kết nối đến server của Apple. Mình thực sự bó tay rồi, giờ mình phải làm sao đây chứ?[/B][/B][/B][/B][/B][/B][/B][/B][/B][/B][/B][/B]

Chắc google hỗ trợ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. Không gian phòng khách ấn tượng và độc đáo
    Bởi atdzvl12 trong diễn đàn Nội Ngoại Thất
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-23-2015, 03:44 PM
  2. Lỗi 1600 khi upgrade từ 4.2.1 lên 5.1.1
    Bởi sandatvang001 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 01-28-2013, 06:22 AM
  3. Lỗi thời gian năm 2555 và bàn phím khi lên iPhone4 lên iOS 5.1
    Bởi kd1lehoangjsc trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại