Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 3 của 45 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 443
    cập nhật hình ảnh cho anh em nhé ....

Trích dẫn Gửi bởi character_boy
    Còn ai có câu hỏi gì cứ để lại nếu giúp được mình sẽ giúp nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Bạn cho hỏi là 3Gs xài bản iOS 5 này có hao pin không, so với những fw trước như 4.1, 4.2 thì thời lượng pin thế nào? Độ tương thích của các pm trên iphone đã được nhiều chưa?

Thanks bạn. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi ostar
    Bạn cho hỏi là 3Gs xài bản iOS 5 này có hao pin không, so với những fw trước như 4.1, 4.2 thì thời lượng pin thế nào? Độ tương thích của các pm trên iphone đã được nhiều chưa?

Thanks bạn. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Mình xài 3G liên tục, game HD vậy mà pin hụt cũng khá khiêm tốn. Mượt hơn hẳn các phiên bản trước. Nói chung là rất đáng để xài
    Còn phần mềm thì mình restore lại từ iOS 4.3.3 thì chưa có cái app nào không tương thích cả. Chỉ có 1 số phần mềm trên cydia là lỗi thôi.
    Chi tiết bạn xem ở đây nhé: http://www.tinhte.vn/f163/bang-phong...2011-a-453555/

---------- Post added at 11:08 PM ---------- Previous post was at 11:04 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi dinh_vinh
    Hix vào ifunbox bị văng ra luôn lập tức! Còn vào pc suite thì bị force close! Help me! Thanks bạn trước! Đang viết bài trên ip nên không nhấn nút thank dc!
    Bạn dùng phiên bản mới nhất của ifunbox nhé, mình vừa vào được bình thường rồi. Còn PC suite nó chưa hỗ trợ cho iOS 5 đâu. Mình đọc thông báo của nó rồi.

mình đag sài custom 5.0 trên 3gs 5.13, tình hình là pin hao kinh khủng. sài 3g thôi mà khoảng chưa đầy 2 fut là 1%. mở notice lên chỉnh qua by the time thì có đỡ hao pin 1 chút.

bác cho em hỏi là sau khi restore xong thì có cần micro sim nhà mạng để activate ko ?

em ko có micro SIM của ATT ở đây

Trích dẫn Gửi bởi alozem012
    mình đag sài custom 5.0 trên 3gs 5.13, tình hình là pin hao kinh khủng. sài 3g thôi mà khoảng chưa đầy 2 fut là 1%. mở notice lên chỉnh qua by the time thì có đỡ hao pin 1 chút.
    Trong phần setting bạn chỉnh như sau:
    1. Location Services -> Tắt bớt những thứ không cần thiết.
    2. Brightness -> Chọn mức 3/5.
    3. Network -> Bỏ chọn 3G nếu không có nhu cầu vì 3G làm hao pin nhất.
    4. Spotlight Search -> Bỏ chọn những thứ không cần thiết và theo mình bạn nên giữ lại Contact và Applications.
    5. Safari -> Bỏ chọn Fraud Warning.
    6. Cài thêm ScreenDimmer trên cydia để chỉnh lại thời gian làm tối màn hình. Mình để sau 10s sẽ làm mờ, sau 30 tắt màn hình, và 1 phút là tự động khoá.
    Đồng thời cài ít apps liên quan đến hệ thống, theme (spingboard hay winterboard) thôi nhé.
    Chúc bạn tốn ít pin.

Trích dẫn Gửi bởi coollonelyman
    bác cho em hỏi là sau khi restore xong thì có cần micro sim nhà mạng để activate ko ?

em ko có micro SIM của ATT ở đây
    Bác đọc bài #1 trang 1 xem có nằm trong số Baseband kia ko nhé, nếu có thì không cần sim nhà mạng để active.

e làm đến phần giữ nút 3s 7s 15s đến đoạn cuối nó báo DFU mode failed google youtube j j đó , ai bị lỗi ntn chỉ giúp e với

sao mình thực hiễn bước select ipsw thì Redsn0w 0.9.9b4 nó báo là ko hỗ trợ fw.Fw của mình là iOS 5 cho iPhone 4 GSM - iPhone3, 1_5.0_9A334_Restore.ipsw.

Cái này đã JB dc chưa hay chỉ JB ios 5 GM thôi

Trích dẫn Gửi bởi character_boy
    Chết, thank bạn, chứng vịt lộn sau 1 đêm không ngủ :happy:
    cái công cụ này là redsn0w_win_0.9.9b4 có jb được cho ios 5 bản cuối cùng ko vậy? cái này chỉ jb cho bản gm thôi mà bạn, mình iphone 4 lock ios 5 bản cuối cùng ko jb được nè bạn, mình dùng window,phải đợi edsn0w_win_0.9.9b5 cho window thôi.