Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 2 của 45 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 443
    Trích dẫn Gửi bởi tuanvu10821082
    Các bác chỉ e cách cài ios 5, máy 3gs bản W của Việt Nam, moden 5.14.2 với vì mấy hôm nay e bận quá ko tham gia tìm hiểu đc côg ngệ mới nên nhờ các bác đi trước chỉ đường. Các bác chỉ giùm sao cho e dễ hiểu vì e gà lắm. Cảm ơn các các bác rất nhìu.
    1. Bác cập nhật itunes bản mới nhất về (Cách 1: Cập nhật trực tiếp trên itunes. Cách 2: Down bản mới nhất từ trang chủ của apple về rồi xoá bản cũ đi, cài bản mới nên - tốt nhất là xoá đi rồi cài nhé).
    2. Down bản iOS5 cho 3GS về:
    iOS5 3GS.
    3. Vào itunes (bản mới nhất - làm ở bước 1), click restore + shift -> rồi chọn đến đường dẫn chưa firmware đã down về -> OK, đợi nó chạy 1 lúc nào xong.

Lưu ý trước khi lên iOS 5:
    - Nên down firmware về để nâng lên iOS 5 vì như thế sẽ ổn định hơn và ít phát sinh lỗi hơn việc tự để itunes nó up lên iOS5.
    - Đưa file host về dạng chuẩn nhất, tức là không chứa thêm bất cứ dòng ip nào thêm. Để tránh lỗi 3194.

Chúc bác thành công.

Sau đó nếu muốn JB thì bác đọc bài phía trên.

---------- Post added at 02:03 PM ---------- Previous post was at 02:01 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi NiQuitin
    Sao em JB rồi vào cydia chọn add soucre thì toàn bị bật ra ngoài nhỉ
    Bạn thử JB lại xem sao. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi character_boy
    Ui rời, tưởng bác hỏi với mục đích khác ....

1. Đầu tiên bác down Redsn0w 0.9.9b4 ở đây về:
    https://sites.google.com/a/iphone-de...edirects=0&d=1
    2. Sau đó down Firmware tương ứng của idevice về. (cái này trên diễn đàn có nhiều bác chịu khó tìm nhé)
    3. Sau đó up lên iOS bằng itunes phiên bản mới nhất (có thể update trên itunes hoặc down từ trang chủ của apple). (nếu đã lên iOS 5 thì bỏ qua bước này).
    4. Mở redsn0w lên:
    - Click Extract -> select IPSW (sau đó chọn đến firmware tương ứng với idevice mà bác đã down về) -> Nó hiện lên 1 bảng thông báo thì click OK -> Đến bước này néu là:
    + 3GS thì chọn yes nếu là bootroom mới, no nếu là bootroom cũ. Còn các thiết bị không phải 3GS thì không có bước này.
    - Xong click back -> Click jailbreak rồi đợi nó load -> chọn install cydia các dòng khác không chọn -> sau đó click next -> rồi làm theo hướng dẫn của redsn0w đưa về DFU -> làm theo và làm theo -> xong.
    - Sau khi reboot vào màn hình chủ -> đã có cydia nhưng trắng xoá thì làm theo như sau: Mở redsn0w -> chọn extract -> click select IPSW rồi chọn firmware tương ứng -> bảng thông báo hiện lên rồi click OK -> chọn Just Boot -> làm theo hướng dẫn của reds0w -> làm theo và làm theo cho đến khi xong -> như vậy là đã JB thành công.
    Tuy nhiên đây chỉ là bản jailbreak tethered vì thế nếu reboot lại máy hoặc hết pin, thì cần phải làm theo bước in đậm phía trên để vào lại máy.
    Chúc bác thành công.
    Nếu có vấn đề gì, cứ để lại câu hỏi.
    Cám ơn bạn nhêều nhé!

Mình đang bắt đầu!

Bạn thử JB lại xem sao.
    Thanks bác, em JB lại và đã add dc soucre [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Cydia của mình trắng xóa rồi!

Đang làm theo phần im đậm của bạn đây!

Cám ơn bạn nhiều nhé!

Còn ai có câu hỏi gì cứ để lại nếu giúp được mình sẽ giúp nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi character_boy
    Còn ai có câu hỏi gì cứ để lại nếu giúp được mình sẽ giúp nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Hix vào ifunbox bị văng ra luôn lập tức! Còn vào pc suite thì bị force close! Help me! Thanks bạn trước! Đang viết bài trên ip nên không nhấn nút thank dc!

up thêm chi tiết JB untethered cho mấy bản old boot đi bác chủ thớt^^

Trích dẫn Gửi bởi dinh_vinh
    Hix vào ifunbox bị văng ra luôn lập tức! Còn vào pc suite thì bị force close! Help me! Thanks bạn trước! Đang viết bài trên ip nên không nhấn nút thank dc!
    Mình cũng bị và đang tìm cách khắc phục [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

---------- Post added at 09:08 PM ---------- Previous post was at 09:05 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi aciadgnuh
    up thêm chi tiết JB untethered cho mấy bản old boot đi bác chủ thớt^^
    Mấy bản old bootroom !? Ý bạn Hùng đại ca là sao !? [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

ơ sao bác biết tên em^^mấy con 3gs old boot có JB untethered được rồi mà, dùng Redsnow 0.9.9b4 nhé bác ^^

Trích dẫn Gửi bởi aciadgnuh
    ơ sao bác biết tên em^^mấy con 3gs old boot có JB untethered được rồi mà, dùng Redsnow 0.9.9b4 nhé bác ^^
    cơ mà nó chưa hoàn chỉnh nên mình không cho vào bẹn ạ