Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 8 của 8

3gs lock 3.1.3 muốn cài viber

Các bác cho em hỏi với, em có con 3gs bản lock hiện fireware là 3.1.3 sản xuất tuần 44 năm 2009
    1) muốn cài viber có phải cần up lên tối thiểu là 4.3 không?
    2) Nếu đúng vậy thì con 3gs bản lock của em chưa lưu shsh có cách nào up được lên không (phải jailbreak và unlock được)
    3) Nếu em chưa muốn lưu shsh 6.0 mà em chưa jailbreak thì có lưu được không?
    Cám ơn các bác chỉ bảo

Đang ở
    11/9 nguyễn oanh, p.10, q. gò vấp
    Thứ nhất 3.1.3 vẫn có thể cài đc viber nhưng phiên bản chỉ là 1.1.0.Bạn vào http://store.heaveniphone.com/home.html tìm đown về
    thứ 2 bây giờ ios 6.0 đã có ultrasn0w unlock.Bạn vào đây http://www.tinhte.vn/threads/762012/ tham khảo
    Và cuối cùng là bạn có thể lưu SHSH hiện tại mà k cần cydia

cám ơn bác king đã chỉ dẫn.
    1) em muốn down viber từ iphone chỉ được down phiên bản mới nhất thôi, làm thế nào để down phiên bản 1.1.0
    2) Có unlock ios 6.0 rồi nhưng theo em là nâng baseband lên 6.15 theo cách unlock của ipad chứ không có tool unlock unthered như trước có tool unlock trực tiếp khi em nâng từ 3.1.2 lên 3.1.3. Điều này em lo ngại vì máy em mua bên pháp, giờ mà đòi hỏi sim active nữa thì rắc rối lắm
    3) Em chưa lên IOS 6.0 liệu có thể lưu shsh không vì em nghe thông tin apple khoá không cho lưu từ 4.3 cho tới 5.1.1 thì phải
    Các bác chỉ bảo thêm cho em nhé, em gà lắm

Nếu bạn chưa cài cydia từ trước thì chịu rồi.SHSH lưu được từ trên cydia.khi có bản mới sẽ tự nhận shsh từ máy chủ.Nếu k nhận được thì cái đó do ăn ở [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG].còn viber 2.2 thì chỉ tương thích trên 4.3 trở lên.Dùng bane band IPab hao pin hơn,sóng cũng yếu hơn.có thể dùng hạ bane band qua redsn0w 9.15.2.mà mình nên khuyên bạn đừng nâng lên ios 6 mà cài cydia.vì rất dễ bị lỗi.với lại đó chỉ là bản Tether.Bạn có thể up lên 4.1 [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

cám ơn bạn

Iphone 3Gs của cậu bây h mún dùng tốt thì:
    1. Restore firmware 4.1 ( thoải mái hơn, dc jailbreak, unlock, .....)
    2. Restore firmware 6.0 -> hiện tại bị hạn chế rất nhiều.

chắc có lẽ cậu nên lên 4.1 thôi, Apple nó khóa shsh 5.1.1 rồi ko thể lên được nữa. còn vấn đề dùng sim active thì cậu ko cần phải lo, 1 khi jailbreak được rồi thì nó sẽ active bỏ qua phần này cho cậu luôn ( hack active)

cám ơn bác Quang nhưng vấn đề lên 4.1 thì vẫn ko dùng viber được

Fake version de cai app thich hop nhe b

Các Chủ đề tương tự

1. ViBer free gọi điện Iphone với Iphone thoai mái không bị mất một su,
    Bởi suotvietnhat trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 11-05-2012, 02:46 PM
  2. giúp đỡ e vấn đề về Viber trên iphone 3G
    Bởi vanhoanhtmdt trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 10-12-2012, 11:44 AM