Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 27

lỗi không sạc được của IPHONE 3g lock

trước mình từng hỏi vấn đề này rồi. nhưng chưa ai trả lời được. nay mình lập lại rất mong PRO nào đó vào bắt bệnh con 3g của mình.
    con 3G lock của mình bb 6.15 ở FW 3x thì sạc vô tư. nhưng cứ lên 4.0 , 4.1 (cả gốc và custom) là không sạc qua củ sạc được. cắm vào vẫn báo sạc nhưng % pin không lên tí nào.:banghead: nhưng đem cắm qua USB vào máy tính thì lại được[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. mình lên 4.2.1 thì lại ngon lành ngay. mình dùng 4.2.1 thì cũng được thôi nhưng muốn biết bệnh của nó. với lại cũng muốn về thử 4.1 xem pin so với 4.2.1 thế nào. vậy pro nào có thể bắt bệnh cho con 3g của mình không? :help:. không biết nó là phần cứng hay phần mềm. :stomp:. sạc mình là sạc zin nhé. mình thử bằng cục sạc của ông anh nhưng vẫn bị.

kiếm cục sạc khác xem sao

Trích dẫn Gửi bởi baochuongit
    kiếm cục sạc khác xem sao
    sạc mình sạc xịn bạn à. mình thử cục sạc của ônh anh vẫn bì nên chỉ là do máy. :banghead:

không ai trả lời, nan giải thật

Trích dẫn Gửi bởi romany123
    sạc mình sạc xịn bạn à. mình thử cục sạc của ônh anh vẫn bì nên chỉ là do máy. :banghead:
    Tại bệnh máy bạn "lạ" quá ý [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] MÌnh chưa gặp bao giờ, bảo do phần cứng máy thì ko phải - do FW thì chỉ có mỗi máy bạn bị, thế mới lạ, bạn có dùng Backup j ko hay Set up new iPhone sau khi RS?

Trích dẫn Gửi bởi LIENHUONG
    Tại bệnh máy bạn "lạ" quá ý [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] MÌnh chưa gặp bao giờ, bảo do phần cứng máy thì ko phải - do FW thì chỉ có mỗi máy bạn bị, thế mới lạ, bạn có dùng Backup j ko hay Set up new iPhone sau khi RS?
    mình toàn set up new iphone thôi. mình cũng chưa nghe ai bị bao giờ. search mỏi tay cũng không tìm ra cách giải quyết. thế mới lạ chứ. nan giải thật đó. :banghead:

Trích dẫn Gửi bởi romany123
    trước mình từng hỏi vấn đề này rồi. nhưng chưa ai trả lời được. nay mình lập lại rất mong PRO nào đó vào bắt bệnh con 3g của mình.
    con 3G lock của mình bb 6.15 ở FW 3x thì sạc vô tư. nhưng cứ lên 4.0 , 4.1 (cả gốc và custom) là không sạc qua củ sạc được. cắm vào vẫn báo sạc nhưng % pin không lên tí nào.:banghead: nhưng đem cắm qua USB vào máy tính thì lại được[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. mình lên 4.2.1 thì lại ngon lành ngay. mình dùng 4.2.1 thì cũng được thôi nhưng muốn biết bệnh của nó. với lại cũng muốn về thử 4.1 xem pin so với 4.2.1 thế nào. vậy pro nào có thể bắt bệnh cho con 3g của mình không? :help:. không biết nó là phần cứng hay phần mềm. :stomp:. sạc mình là sạc zin nhé. mình thử bằng cục sạc của ông anh nhưng vẫn bị.
    Bạn đã thử fake fimware chưa?, nếu dùng fw 3x mà ok thì bạn thử fake fw 3x này thành 4.0 xem có bị bệnh vậy không,
    hoặc bạn đang dùng fw 4.0 mà bị bệnh vậy thì bạn fake thành fw 3x thử coi.

đơn giản như ăn cháo nóng vậy thôi.

Trích dẫn Gửi bởi ngocanh016vn
    Bạn đã thử fake fimware chưa?, nếu dùng fw 3x mà ok thì bạn thử fake fw 3x này thành 4.0 xem có bị bệnh vậy không,

mình chưa thử vụ này. để mình làm xem. nhưng mình nghĩ fake fw 3.1.3 lên 4x thì bản chất vẫn là 3.1.3 nhỉ.[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

---------- Post added at 09:06 AM ---------- Previous post was at 09:00 AM ----------

bạn cho mình cái link hướng dẫn với dược không? [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bạn dùng ifunbox để làm cho nẹ:
    Làm theo hình minh họa, tại bước 4 bạn kéo tập tin đó ra màn hình máy tính rồi mở tập tin đó bằng trình notepad sửa lại thông tin như hình minh họa tiếp.

Bạn dùng ifunbox để làm cho nẹ:
    Làm theo hình minh họa, tại bước 4 bạn kéo tập tin đó ra màn hình máy tính rồi mở tập tin đó bằng trình notepad sửa lại thông tin như hình minh họa tiếp.

mình sửa lại rồi. thử fake 3.1.3 lên 4.1 vẫn sạc được. vậy là sao nhỉ.... [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. có thể hạ iphone 4 lock từ 6.1 về 4.2.1 được ko vậy các bác???
    Bởi sales1banog trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 02-21-2013, 10:40 PM
  2. mua iphone 4 word hay iphone 4s lock
    Bởi tuyennguyen200791 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 01-31-2013, 04:53 PM
  3. iphone 3gs Lock ios 5.0.1 không có sống
    Bởi dxuanph trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 11-12-2012, 05:39 AM
  4. iPhone 2G 8G bị lock-cần mọi người giúp đỡ