Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18
    Đang ở
    Hà Nội

Giúp em restore ip 4s 5.1.1

IP 4S của em 5.1.1, em muốn restore máy về 5.1.1 (muốn đưa máy về tình trạng ban ban đầu), em đã tải fw 5.1.1 vào sao lưu shsh được 1 file có dạng ....IPHONE4,1-6.0.shsh (ko biết đc file này có đúng không)

Các anh cho em hỏi: em restore máy theo bài này http://www.tinhte.vn/threads/1330537/ (bài này ko hướng dẫn dùng đến file SHSH)
    hay bài này http://www.tinhte.vn/threads/1588489/ (bài #2) bài này thì có sử dụng đến file shsh nhưng lại nói dành cho chip A4, mà 4s lại a5)

em ko biết làm như thế nào cả, mong các anh giúp đỡ

b phải có shsh của fw 5.1.1 mới restore được
    dùng rednow để restore b nhé

Trích dẫn Gửi bởi levannam
    b phải có shsh của fw 5.1.1 mới restore được
    dùng rednow để restore b nhé
    người ta hỏi 1 đằng ông này trả lời cho có ko hà
    máy bạn là 4s muốn chạy 5.1.1 thì phải có shsh 5.1.1 nhé,nếu ko có thì thua...chỉ còn cách lên ios6 mới nhất thôi

mình dùng cả iSHSHit và tinyumbrella cũng không lấy đc SHSH 5.1.1 vậy là ko thể restore đc sao

mình có shsh luôn mà lúc restore nó bảo nâng baseband mình không dám chọn YEs ne6nn bấm No cuối cùng cũng không restore được [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] mình xài 4s world

Trích dẫn Gửi bởi devil.k00l
    mình dùng cả iSHSHit và tinyumbrella cũng không lấy đc SHSH 5.1.1 vậy là ko thể restore đc sao
    bạn đã dùng tinyumbrella 6. để lưu shsh chưa?

bạn ơi ip 4s w lúc restore nó báo kiu nâng baseband , vậy mình nâng có làm sao không

Trích dẫn Gửi bởi ngockhanhchi
    bạn ơi ip 4s w lúc restore nó báo kiu nâng baseband , vậy mình nâng có làm sao không
    bạn restore từ bản nào và bb hiện tại là bao nhiêu?

mình hiện la ios 5.1.1 bb hiện tại là 2.0.12 có shsh 5.0.1 , 5.1.1tr , 5.1.1
    ah bạn cho mình hỏi là nếu restore lại máy thì tất cả dữ liệu mất hết luôn phải không

Trích dẫn Gửi bởi ngockhanhchi
    mình hiện la ios 5.1.1 bb hiện tại là 2.0.12 có shsh 5.0.1 , 5.1.1tr , 5.1.1
    ah bạn cho mình hỏi là nếu restore lại máy thì tất cả dữ liệu mất hết luôn phải không
    Nếu máy đã backup với itune rồi thì sau khi restore xong chỉ việc kick chọn mục backup là vẫn còn data. Tốt nhất nên dùng itool để backup nhé.