Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 10 của 10

Iphone4 lỗi máy bên kia không nghe được âm thanh thoại

Iphone4 của em bị lỗi là máy bên kia không nghe được âm thanh thoại. Kết nối cuộc gọi đến và đi bình thường, nghe được tiếng bên kia nhưng bên kia không nghe mình nói gì cả. Thử đưa về DFU và restore fw gốc 5.1.1 ( máy đang chạy 5.1.1 và có lưu shsh). nhưng bị lỗi 3194, có lẽ do apple đã khoá. Tiếp theo em build fw custom bằng redsn0w 0.9.14b2 rồi nhúng shsh, sau đó đưa về dfu bằng ireb rồi SHIT+RESTORE thì bị lỗi 21, em thử đưa về dfu bằng cách bình thường rồi restore thì bị lỗi 1600. Các bác giúp em hướng khắc phục. Trường hợp xấu nhất là bị hư chip audio thì thay ở đâu uy tín và giá cả là bao nhiêu ?. Thank các bác

máy của bạn khi đầm thoại bật loa ngoài hoặc khi nghe nhạc có kêu không? mình nghĩ máy của bạn bị hỏng đường mic ở dưới cụm loa , xạc và mic! cái này thay mất 150k bạn ạ! nếu không muốn thay thì đo trở kháng đường míc rồi câu vào chân conect là ok!

Khi đàm thoại bật loa ngoài nghe tiếng bên kia,bên kia vẫn ko nghe được, ghi âm và gọi bằng face time thì bình thường. Thank bác

bạn thay cụm loa xạc va mic ở dưới là ok ngay

Ngày trước cũng bị như bac... E phải Restore 2 lần mới ok... Chắc là bị xung đột phần mềm...

Cái này nó có phải phần mềm đâu à bạn restore làm gì.

Audio thôi , mềm mỏng gì .... Muốn restore 5.1.1 thì phải tạo custome , nếu world thì lên 6.0 luôn cũng dc

Trích dẫn Gửi bởi whyworry
    Audio thôi , mềm mỏng gì .... Muốn restore 5.1.1 thì phải tạo custome , nếu world thì lên 6.0 luôn cũng dc
    ip4 quốc tế bây giờ RS FW gốc 5.1.1 đc ko bác??

Trích dẫn Gửi bởi thanhbk
    ip4 quốc tế bây giờ RS FW gốc 5.1.1 đc ko bác??
    ko . chạy custome dc thôi , gốc thì chỉ 6.0

mình cũng có con IP4 World xách tay về gọi ĐT thì nói có khi người khác nghe có khi alo mãi người khác không nghe!đã up thử FW 6.0 vẫn bị tình trạng cũ.các pro giúp em với!Xin hậu tạ

Các Chủ đề tương tự

1. Điện thoại khi gọi người nghe không nghe thấy gì
    Bởi realtphcm1989 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-31-2013, 11:49 PM
  2. iPhone4 (iOS 5.1.1) bị lỗi thỉnh thoảng mất sóng, rồi có lại ngay khi nhắn tin
    Bởi oicuocsongmenthuong trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 26
    Bài viết cuối: 01-12-2013, 05:00 PM
  3. giúp em thoát khỏi cộng cáp trên iphone4 khi up FW 4.3.1
    Bởi truongbattery trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 11-11-2012, 03:44 AM