Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 37

Tự động cài đặt HDH Android cho Iphone 2G, 3G bằng iPhodroid ....!

Planetbeing đã tung ra HDH Android cho Iphone 3G và 2G nhưng quá trình cài đặt quá dài dòng và phức tạp và không phải ai cũng dễ dàng thực hiện được. Nếu như bạn đac thông hiều tất cả các bước và tiến hành cài đặt thủ công, nhưng đã có một cách dễ dàng để cài đặt Android cho Iphone 2G và 3G.

iPhodroid là công cụ dành cho MAC để cài đặt tự động Android cho Iphone 2G và 3G. iPhodroid sẽ tự động chuyển tải các file dữ liệu HDH Andriod đến Iphone và không cài đặt được xử lý để giữ điện thoại an toàn.

QUAN TRỌNG: HDH Android chạy trên Iphone sẽ hoạt động với tất cả các tính năng của một Smartphone như bạn mong đợi nhưng vẫn chưa thật sự hoàn hảo để bạn có thể sử dụng lâu dài. Như không có hệ thống quản lý điện năng vì thế pin sạc đầy sẽ nhanh chóng hết trong khoảng 1h! Cổng Android này cũng thiếu tính năng đồng bộ hóa các file media. Một vài vấn đề nhỏ về hiệu suất và bugs có thể làm Iphone chậm hơn. Nhưng hoàn toàn không có bất cứ lỗi dẫn đến bricking thiết bị của bạn và bạn luôn có sự lựa chọn để restore!

OK! Nếu bạn vẫn thích khám phá thì hãy tiếp tục đọc.....

Bây giờ chúng ta cùng cài đặt Andriod cho Iphone 2G và 3G nhé!
    ĐIỀU KIỆN:
    1. Bạn phải sử dụng MAC
    2. Iphone phải đang sử dụng Firmware 3.1.2 (không phải 3.1.3)
    3. Iphone 2G, 3G phải được Jailbreak bằng PwnageTool, RedSn0w hay Blackra1n (không phải Spirit )
    4. Cài đặt OpenSSH cho Iphone từ Cydia và password mặc định vẫn là alpine

CÀI ĐẶT:
    1. Vào Settings > General > Auto-lock rồi chọn mục ‘Never’
    2. Download Macfuse và chạy cài đặt .
    3. Download IPhodroid rồi giải nén.
    4. Mở IPhodroid và click "run"

Tiến trình cài đặt sẽ hoàn tất trong khoảng 5 phút và tận hưởng thành quả nhé....!
    Cảm ơn là một nghệ thuật sống!

Chưa j đã mở màn bằng câu "1. Bạn phải sử dụng MAC" roài [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Cũng may mình ko phải "khát" Android lắm [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

hy vọng sẽ sớm khắc phục được cái lỗi xài pin trong 1h, lúc đó e cũng ráng thử........

thế cái này cài máy đang bị khoá 05.12.01 có sóng không bạn ?

Cái này chỉ chạy được trên Firmware 3.1.2 thôi nha bạn, nên mình nghĩ là với baseband đã update lên 05.12.01 thì sẽ không được... Tuy nhiên bạn cứ thử xem sao, có gì mới thì thông báo cho AE biết, dù sao máy cũng bị lock rồi nên cũng không còn gì để mất!

mà 2G 3.1.3 vẫn được mà bác , chỉ 3G mới yêu cầu 3.1.2 thôi , vì 3G 3.1.3 basehand khác 3.1.2 còn 2G dù fw nào cũng 1 basehand mà

haizz,buồn thiệt!cứ tưởng là dành cho win...e đang máu Android mà set cho IP3G hoai hok được....!

heheh hay đây, để lát nứa test xem sao..lại có cái nghịch rồi..

nếu chạy được trên win thì thử cây xem sao ,ai có mac thì chúc mừng nhé

Đang ở
    Hà Nội
    Thôi em ngồi nhìn các bác cho nó lành. Có mỗi đứa con cưng lỡ làm sao thì có nước chít mịa !

Các Chủ đề tương tự

1. Cài android cho iphone
    Bởi mrcuong93 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 12-17-2012, 06:34 AM
  2. Android Dành Cho Iphone 2G, 3G Đã Test Trên 3G OK
    Bởi Capri trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 47
    Bài viết cuối: 09-28-2012, 07:57 PM