Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 5 của 5

SOS!!!cần giúp đõ IP4 ul bằng Sam???

ip4 cua em hàng softbank, ul bằng sam dùng mạng mobi sóng sánh rất ổn định, đã update lên 5.1.1 bb 4.12.01. đang dùng rất bình thường tự nhiên bjo thỉnh thoảng lại báo sim card not registed, mất sóng, reboot lại thì lúc lên sóng lúc k??? có bác nào biết hoặc gặp trường hợp tương tự chỉ giáo giúp em với [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](

Trích dẫn Gửi bởi caspertiny
    ip4 cua em hàng softbank, ul bằng sam dùng mạng mobi sóng sánh rất ổn định, đã update lên 5.1.1 bb 4.12.01. đang dùng rất bình thường tự nhiên bjo thỉnh thoảng lại báo sim card not registed, mất sóng, reboot lại thì lúc lên sóng lúc k??? có bác nào biết hoặc gặp trường hợp tương tự chỉ giáo giúp em với [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](
    cái vấn đề này có khả năng sim bạn bị lỗi lắm, bạn tìm 1 máy nào đó cắm sim bạn vào thử xem sao. Nếu sim mà bị lỗi thì coi như máy bạn đắp chăn.

Thank bác em đã làm sim khác đề fòng trường hợp cháy sim. Vấn đề em quan tâm là tool Sam thôi. Chứ kể cả đắp chăn thì ai dám softbank mà chả chọn 2 chữ chấp nhận.

Bạn restore lại máy đi!
    Dùng snowbreeze build bản custom nhúng shsh (ifaith), khi tạo không active! Sau đó dùng iTunes restore!
    Restore xong lấy redsnow add ticket vô lại! (nhớ back up ticket trước khi làm)
    Nếu dùng redsnow bản mới bị lỗi thì dùng bản 0.9.12 thôi ha!
    Mình mới làm xong hồi chiều [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Cũng có thể do fw custom hiện tại là down về k build nên gặp vấn đề, vì lúc trước ở 5.0 build thì ổn lắm. Thanks bạn