Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 26

Lỗi về cài mới iOS 5.1.1 cho 3Gs.

Hi cả nhà,

Em vừa mua con 3Gs (bản World) cho con em, em tính cài mới để dùng cho tiện + lâu dài nhưng loay hoay cả buổi chiều không tài nào làm đc. Lỗi em nó là 3194 và 1062. Quá trình em làm như sau:

1. Em cài iTunes mới nhất (10.7) lên máy tính, tải bản iOS 5.1.1 cho iPhone 3Gs trên trang của Apple.
    2. Em cắm zắc và bật vào chế độ DFU, nhấn Shift + Restore và chọn file đã tải về từ Apple là 5.1.1 nhưng sau đó nó báo lỗi 3194.
    3. Tiếp đó em bỏ vào file host 1 đoạn

Mã:
    74.208.10.249        gs.apple.com
    và làm lại, cũng nhấn Shift + Restore nhưng đến đoạn Verify Apple gì gì đó thì nó báo lỗi 1602.
    4. Đến đây em đã tải bản FW đã custom tại http://www.gsmsaigon.vn/archive/index.php/t-67475.html ( Firmware 3GS World_5.1.1_Custom_No-Active_Untethered) và làm theo

Mã:
      + Tải iReb
      + Mở iTunes
      + Kết nối và đưa iPhone, iPad hoặc iPod touch vào chế độ DFU
      + Bây giờ đóng iTunes và mở iReb r5 trên Windows
      + Chọn thiết bị của bạn: iPhone, iPod Touch, iPad hoặc Apple TV
      + Đợi một vài giây đến khi bạn thấy màn hình trắng hoặc đỏ trên thiết bị của bạn
      + Sau đó mở iTunes trở lại và chọn thiết bị iOS của bạn từ thanh bên trái trong iTunes.
      + Nhấn và giữ phím Alt bên trái, phím [Shift] trên bàn phím và sau đó chọn vào Restore, không phải nút Update trong iTunes
      + Bỏ phím [Shift] ra.
      + Chọn file .ipsw custom của bạn được tạo với  Pwnagetool hoặc Sn0wbreeze
      + Bây giờ bạn có thể bắt đầu Restore nó.
    nhưng cũng là lỗi 1602 đó.

Đến đây em bế tắc rồi, em muốn tự mình cài chứ ko phải ra quán.

Mong anh em chỉ cho em từng bước hoặc chỉ cho em link hướng dẫn. Em đã đọc hầu hết các bài, đã làm theo không ít và đều không thành công. Mong anh em giúp đỡ.

Cảm ơn cả nhà.

cái quan trọng nhất bạn lại bỏ wa đó là:Hiện giờ 5.1.1 đã close,muốn restore bạn phải có shsh 5.1.1 đã lưu từ trước.sau đó nhúng shsh vào fw tạo fw cs chứ ko phải down fw cs từ trang kia

Lỗi 1602 là ko đưa về được PWN-DFU để RT FW Custom.
    Lỗi 3194 là lỗi bị Apple chặn ko cho RT phiên bản đó. Phải dùng shsh5.1.1 của máy đó mới vượt lỗi 3194.

Hic, cảm ơn 2 tiền bối. Thế mà em hý hoáy mãi. May mà lên đây hỏi.

Cho em hỏi giờ muốn cài iOS 5.1.1 thì phải có SHSH, cho em xin link hoặc hướng dẫn nhúng SHSH ạ.

Em cảm ơn!

có shsh ko mà nhúng?

Trước khi cài thì em có bakcup 1 bản SHSH rồi. Giờ máy vẫn đang chạy HĐH 5.1.1. Tuy nhiên em muốn cài lại vì nó hơi chậm.

backup zùi thì nhúng shsh vào thui

Em đang làm theo hướng dẫn này, hi vọng đc [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Đang build IPSW [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Sẽ báo cáo kết quả cho các bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Đang ở
    0902585154
    Hic die em. Sau khi restore xong khônh nhận SIM. Trong phần iTunes thì nó báo Không hỗ trợ Sim này. Ai chỉ em với [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](. Trong phần tạo Custom FW em ko àdd gói ultrasn0w ko biết có ảnh hưởng gì không nhỉ?