Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 28
    Đang ở
    Hà Nội

Trích dẫn Gửi bởi ngochienkt
    Thưa các bác em có con 3GS QT lên 6.0 rồi nhưng vì chưa JB được nay muốn quay lại 5.1.1 mà sao khó quá em đã lưu SHSH đầy đủ vậy mà RT nó toàn báo lỗi 3194 , nay xin các bác có cách nào giúp em với em đang rất cần .
    add shsh vô fw
    xoá hosts
    đưa về dfu
    up

Dùng redsn0w 0.9.15b2 mà add file shsh vào FW 5.1.1. Sau đó restore với FW này là hạ được.

ma bay gio minh chi luu dc 4.1 va 6.0 thoi. 5.xx tyni ko luu tren pc dc nua, mac du cydia van co 5.1.1.

Trích dẫn Gửi bởi bach_pro1111
    Dùng redsn0w 0.9.15b2 mà add file shsh vào FW 5.1.1. Sau đó restore với FW này là hạ được.
    làm thế nào bạn ơi ( bài hướng dẫn theo link dưới đây có làm cho 3GS được k . vì bạn ấy làm cho IP4
    http://www.tinhte.vn/threads/1588489/

Trích dẫn Gửi bởi mylove90
    ma bay gio minh chi luu dc 4.1 va 6.0 thoi. 5.xx tyni ko luu tren pc dc nua, mac du cydia van co 5.1.1.
    bạn xem là tiny đã chọn dòng "Request shsh from cydia" chưa, nếu dòng này kô được chọn là nó chỉ lưu được shsh trên server apple thôi, còn có chọn dòng đó thì nó mới lưu shsh trên server cydia.

Câu trả lời là được, các bác cứ làm theo hướng dẫn của bác Cydiatoday là Ok thôi. Một lưu ý là phải xài Resnow trên máy Mac nhé. Trên Windows là bị lỗi đó (quên mất tên rồi)

Mình làm trên win 7 mà làm mãi k dược cứ đến bước đưa máy về DFU thì nó lại quay lại từ bước 5 nó k tiến hành RT , mong các cao thủ giúp với may bác nói add shsh vô fw là sao mình k hiểu làm như thế nào xin các bác chỉ giúp với

PM yahoo: sutubien89 đi. Mình giúp bạn cho

Trích dẫn Gửi bởi ngochienkt
    Mình làm trên win 7 mà làm mãi k dược cứ đến bước đưa máy về DFU thì nó lại quay lại từ bước 5 nó k tiến hành RT , mong các cao thủ giúp với may bác nói add shsh vô fw là sao mình k hiểu làm như thế nào xin các bác chỉ giúp với
    nếu vậy bạn xem lại cách đưa về DFU xem, nhiêu khi đưa về chưa đúng.