Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 29

Xin hướng dẫn chọn mua iPhone 5 có thể dùng tại VN

Tôi hiện tại đang sống ở Mỹ và đang có ý định mua iphone 5 về vn cho người nhà. Tôi đang phân vân ko bit nên mua loại nào thì về vn sẽ sử dụng được. Có 3 loại là dạng contract AT&T, dạng no contract và factory unlock. 2 loại sau chỉ bán trên mạng giá cũng cao hơn loại contract. Tôi chưa hiểu 2 loại sau có dùng được ở vn ko? Cả 3 loại trên về vn mua code có được ko? No contract và factory unlock có fai la world ko? Ai rành xin hướng dẫn giúp mình với.

mình cũng ko rành lắm, up giùm bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Theo mình được biết thì 3 dạng đó cụ thể như sau:
    - Contract AT&T: Là bạn sẽ được mua với giá 199,299,399 $ + hợp đồng 2 năm với nhà mạng AT&T
    - No contract: Vẫn là iphone 5 khóa mạng AT&T nhưng bạn sẽ được mua đứt luôn và không phải kí hợp đồng 2 năm nữa (cái này bạn có thể mua xong và cầm thẳng về VN) với giá hình như là 649$ (16GB) thì phải
    - Factory unlock: Cái này là những máy lock mạng AT&T sau đó mua code unlock thành bản world

Kiến thức có gì sai sót các bác cứ chỉnh để a e cùng học hỏi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi SirUytski
    Theo mình được biết thì 3 dạng đó cụ thể như sau:
    - Contract AT&T: Là bạn sẽ được mua với giá 199,299,399 $ + hợp đồng 2 năm với nhà mạng AT&T
    - No contract: Vẫn là iphone 5 khóa mạng AT&T nhưng bạn sẽ được mua đứt luôn và không phải kí hợp đồng 2 năm nữa (cái này bạn có thể mua xong và cầm thẳng về VN) với giá hình như là 649$ (16GB) thì phải
    - Factory unlock: Cái này là những máy lock mạng AT&T sau đó mua code unlock thành bản world

Kiến thức có gì sai sót các bác cứ chỉnh để a e cùng học hỏi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Bác cho e hỏi những máy Factory unlock là máy mua code lên World, vậy có khả năng bị khóa lại khi mình up lên phiên bản iOS mới k ạ?

Factory unlock là những máy xuất xưởng đã là quốc tế.máy này phải đặt hàng qua online mới có chứ ra Applestore hỏi mua liền loại này ko có đâu.nếu mua liền chỉ có loại no contract thui với điều kiện phải trả full-price và thuế,loại này mua về cắm vào itune sẻ thấy dòng : chúc mừng máy bạn đả dc unlock.
    2 loại này đem về VN dùng vô tư
    Nếu có j sai mấy bác đừng chém em.

Trích dẫn Gửi bởi lindanhoc
    Factory unlock là những máy xuất xưởng đã là quốc tế.máy này phải đặt hàng qua online mới có chứ ra Applestore hỏi mua liền loại này ko có đâu.nếu mua liền chỉ có loại no contract thui với điều kiện phải trả full-price và thuế,loại này mua về cắm vào itune sẻ thấy dòng : chúc mừng máy bạn đả dc unlock.
    2 loại này đem về VN dùng vô tư
    Nếu có j sai mấy bác đừng chém em.
    Vậy hả bác, e có mua 1 con từ 1/10/2012 nhưng khi check BH trên trang apple thì nó ghi ngày Hết BH là 23/9/2013. Khi mua máy là nguyên Seal, liệu có phải máy Lock mua code lên World r đóng lại Seal k ạ?

Đang ở
    HCM
    Factory unlocked chính là những máy mà mình hay gọi là máy world đấy.

Còn máy no contract thì là mua đứt ko giả tiền hàng tháng nhưng vẫn khoá mạng và những máy này có thể mua code để lên world

Trích dẫn Gửi bởi remankid
    Vậy hả bác, e có mua 1 con từ 1/10/2012 nhưng khi check BH trên trang apple thì nó ghi ngày Hết BH là 23/9/2013. Khi mua máy là nguyên Seal, liệu có phải máy Lock mua code lên World r đóng lại Seal k ạ?
    thường là máy của Hàn quốc hay có vụ nạp code này nọ để unlock.nên giá lun rẻ hơn so với máy ZA,ZP. Còn ở USA thì anh mình mua cho 1 con MC921LL nếu đúng thì đây là hàng AT&T nhưng mua full-price nên đem về xài vô tư thui.còn vụ check bảo hành thì bạn ra cửa hàng hỏi ngta xem sao.nếu lệch chừng 1 ngày thì do múi giờ thui còn lệch đến 1 tuần thì nên đi với ai rành ra hỏi lại [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi reimondo
    Factory unlocked chính là những máy mà mình hay gọi là máy world đấy.

Còn máy no contract thì là mua đứt ko giả tiền hàng tháng nhưng vẫn khoá mạng và những máy này có thể mua code để lên world
    Nếu đúng là máy world thì mình đỡ lo, chứ máy Lock lên World mai sau dùng có vấn đề gì thì mệt lắm [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Còn về vụ BH lệch mình cũng cho qua, mua đúng hàng là được r [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Cảm ơn 2 bạn nhiều nhé!

Cám ơn các bạn chỉ dẫn. Cho hỏi kỉ lại về máy no contract mua về vn sài liền hay phải mua code và mua code thì khi up FW bị lỗi j. Hiện tại tôi xem trên appstore ko có bán no contract và factory unlock tại Mỹ, chỉ bán trên web thôi chắc hàng đặt hay xách tay từ các nước có bán world. Và giá cũng ko có 600$ 16Gb đâu, toàn khoảng 750$-900$. 750$ là đang đấu giá trên amazon chứ ko fai là giá cuối cùng đâu.