Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

IP 4 lock không thể restore!

Mình đang xài ip 4 lock fw 4.3.5 và đang xài sim ghép chĩ có shsh 6.0. Do máy mình lỡ jb nên chỉ được tethered nên mỗi lần tắt máy lại bị treo táo ( kích sóng phải tắt máy mới kích được ) nên định bỏ jb nên phải rs lại máy. Mình có làm cfw 4.3.5 blod shsh 4.3.5 bằng redsnow, khi rs thì bị lỗi 1600 nên mình lấy redsnow vào chế độ pwned DFU rồi rs lại thì khoảng được 70% nó lại báo error 1 ( đã lấy TU fix ) rồi mình rs lại vẫn bị nữa. Nên mình quyết định rs lên ios 6 bằng redsnow lại bị lỗi "f<span style="font-family: 'lucida grande'">ound device in DFU mode instead of Recovery mode" ,</span> rs 1 lần nữa thì cái redsnow lại bị lỗi debug. Có pro nào giúp e sữa lỗi với miển sao mở máy lên là được. TKS [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi kakamtv
    Mình đang xài ip 4 lock fw 4.3.5 và đang xài sim ghép chĩ có shsh 6.0. Do máy mình lỡ jb nên chỉ được tethered nên mỗi lần tắt máy lại bị treo táo ( kích sóng phải tắt máy mới kích được ) nên định bỏ jb nên phải rs lại máy. Mình có làm cfw 4.3.5 blod shsh 4.3.5 bằng redsnow, khi rs thì bị lỗi 1600 nên mình lấy redsnow vào chế độ pwned DFU rồi rs lại thì khoảng được 70% nó lại báo error 1 ( đã lấy TU fix ) rồi mình rs lại vẫn bị nữa. Nên mình quyết định rs lên ios 6 bằng redsnow lại bị lỗi "f<span style="font-family: 'lucida grande'">ound device in DFU mode instead of Recovery mode" ,</span> rs 1 lần nữa thì cái redsnow lại bị lỗi debug. Có pro nào giúp e sữa lỗi với miển sao mở máy lên là được. TKS [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    bạn cut file host ra vị trí khác, restart lại PC. dùng snowbreeze để tạo custom có add shsh vào cho an toàn, Sau đó bạn RT lại xem.
    Máy lock bạn lên 6.0 thì cẩn thận, nếu lở tay BB lên theo là đắp chăn luôn đó.

thử up bản này trước khi lên 6.0
    http://www.tinhte.vn/threads/1619705/

Bạn thử dùng iFaith để stich shsh và tạo FW custom nhé, chỉ cần stich shsh vào FW gốc 4.3.5 là sẽ có 1 FW custom ko nâng BB. Sau đó thử restore lại xem sao, theo kinh nghiệm của mình từ 5.0.1 trở xuống thì iFaith tạo FW custom tốt hơn redsnow, restore ok ko lỗi gì hết!!

Tks bạn #nghiacloud , ai ngờ sử dụng ifaith tạo cfw mới rs lại được[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi nghiacloud
    Bạn thử dùng iFaith để stich shsh và tạo FW custom nhé, chỉ cần stich shsh vào FW gốc 4.3.5 là sẽ có 1 FW custom ko nâng BB. Sau đó thử restore lại xem sao, theo kinh nghiệm của mình từ 5.0.1 trở xuống thì iFaith tạo FW custom tốt hơn redsnow, restore ok ko lỗi gì hết!!
    Bạn cho mình hỏi luôn , mình rs lại được rồi mà sao nó hiện lên cái màn hình ghi "chữ itunes với sợi cáp" nhưng có thanh mở khóa, mở khóa thì nó vào màn hình quay số SOS, vậy là sao hả bạn

Bạn cho mình hỏi luôn , mình rs lại được rồi mà sao nó hiện lên cái màn hình ghi "chữ itunes với sợi cáp" nhưng có thanh mở khóa, mở khóa thì nó vào màn hình quay số SOS, vậy là sao hả bạn
    bản lock nó thế
    lắp sim vô
    mở itunes

Trích dẫn Gửi bởi vvvvvv
    bản lock nó thế
    lắp sim vô
    mở itunes
    itunes nó báo sim not support

itunes nó báo sim not support
    thế thì bó tay, bạn dùng redsn0w JB xem. mà sao lúc bác tạo custom kô chọn hackactive luôn, nếu bạn kô có sim nhà mạng.

gặp máy mình bên canada nữa , chắc ở đây ko có sim nhà mạng bên đó rồi. Nảy mình có jb nhưng sao thấy vẫn như vậy, ko vào được springboard cũng có khác gì như cục gạch đâu.[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. [Hỏi Mod] Ip4 từ lock -> world rồi nếu restore có bị lock lại ko ?
    Bởi thanhluantm trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 02-23-2013, 05:10 AM
  2. Vấn đề Restore IP 3g lock 3.1.3.
    Bởi phuongdk trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-09-2013, 05:11 AM
  3. AE cứu dùm con 3gs lock restore 5.1.1 mất sóng
    Bởi linhnguyen47vn trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-20-2013, 07:59 AM
  4. [NHỜ TƯ VẤN] 3GS LOCK - NEW BR - 6.15 - FW 4.3.3 CẦN RESTORE.
    Bởi vuilen261 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 11-28-2012, 07:30 AM
  5. 4S Lock 5.1.1 Restore lại 5.1.1 bị lỗi ???
    Bởi thinhquoc2111 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 09-25-2012, 04:13 PM