Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

3GS restore xuống 4.1 thành công xong nó bắt restore lại, cứu với !

Tình hình là 3gs của e là 4.1 ,bb 6.15, lock , tuần 50 ( newbottom) , trước đó e vào cydia thấy cydia có lưu shsh 4.1, 5.0.1, 5.1.1 ( nhưng e ko mở cây dù để lưu file shsh vào máy )

Sau đó e tiến hành restore xuống 4.1 bản custom newbottom, ( có dùng IREB-R4 để thoát lỗi ), nhưng sau khi itune chạy restore xong thì máy ko vào dc, trên itune lại hiện ra chữ restore, e lại bấm shift + click vào chữ restore , chọn file custome chạy lại lần nữa nhưng vẫn bị, nghĩa là sau khi restore xong vẫn ko vào dc màn hình, máy 3GS vẫn ở chế độ DFU,
    Trước kia e làm máy 3GS 3.1.3 bb 5.12 lock cũng bị tình trạng restore lên 4.1 xong ko vào dc màn hình, xong rồi tức quá up rom gốc 4.1 thì vào dc, bb 5.12 lên 5.14 nên e lên bb 6.15 để unlock

còn bây giờ, máy 3gs này bb sẵn là 6.15 , up custom xong mà nó cứ bị vòng lặp bắt restore lại hoài, e đã thử up bản oldbottom vẫn bị, nhìu kh bị lỗi 3194 , e chạy cây dù rồi nhấn TSS để thoát lỗi 3194 , xong kế tiếp restore xong nó vẫn bắt restore tiếp, hjx, sư huynh nào chỉ cách dùm với ....

4.1 có khóa đâu mà xài CusFW nhỉ. bạn RT FW gốc, xong không cần vào màn hình chính dùng redsnow 14b2 cũng đc JB (chọn cydia + Install bb ipad) là xong. nếu thấy chán thì dùng red downgrade BB xuống

cái đó làm rùi, bb 6.15 nên ko restore gốc dc, vấn đề là restore xong xuôi nhưng itune vẫn bắt restore lại, gọi là vòng lặp restore

tình trạng restore xong tự về dfu mình cũng gặp 1 lần rồi, khả năng máy bạn bị lỗi phần cứng

Trích dẫn Gửi bởi matsas007
    cái đó làm rùi, bb 6.15 nên ko restore gốc dc, vấn đề là restore xong xuôi nhưng itune vẫn bắt restore lại, gọi là vòng lặp restore
    sao k dc bạn, RT bình thường nhé, khi jailbreak bạn chọn flash BB ipad lại, mình làm woai. bạn cài itunes lại, cắt file hots ra desktop restart pc làm lại xem sao

hjx, file gốc thì bị báo lỗi 21, file custom thì bị restore xong trở lại DFU,

trước giờ mình restore bản 4.1 custom này trên chục máy 3gs có sao đâu, vậy mà hôm thứ năm tuần trước với thứ 2 hôm nay lại bị tình trạng restore xong lại trở về DFU, ko lẽ trùng hợp 2 máy hư phần cứng, máy trước cũng may up gốc dc, máy này giờ chưa bik làm sao .....

Khả năng cao là vậy rồi bạn ạ,luc trước mình bị lỗi phần cứng cũng bị giống hệt vậy.

Đang ở
    hà nội
    Bạn tải những thành phần sau
    - dùng Tinyumbrella tải shsh 4.1
    - tải Frimware gốc 4.1
    - Tải Sn0wbree 2.9.6
    Bạn dùng Sn0wbree tạo custom 4.1 nhúng shsh tải bằng tiny trước đó, nhớ check hackactive luôn. lỗi 21 phần nhiều do bạn ko đưa đúng về chế độ DFU thôi, tốt nhất bạn gỡ hẳn itune cài và khởi động lại máy.
    mình chỉ nói sơ để bạn hình dung vì cách làm các bạn khác đã hướng dẫn rất cụ thể ở mấy topic trong forum rồi, bạn tìm là thấy liền.

Trích dẫn Gửi bởi tiachop22
    Bạn tải những thành phần sau
    - dùng Tinyumbrella tải shsh 4.1
    - tải Frimware gốc 4.1
    - Tải Sn0wbree 2.9.6
    Bạn dùng Sn0wbree tạo custom 4.1 nhúng shsh tải bằng tiny trước đó, nhớ check hackactive luôn. lỗi 21 phần nhiều do bạn ko đưa đúng về chế độ DFU thôi, tốt nhất bạn gỡ hẳn itune cài và khởi động lại máy.
    mình chỉ nói sơ để bạn hình dung vì cách làm các bạn khác đã hướng dẫn rất cụ thể ở mấy topic trong forum rồi, bạn tìm là thấy liền.
    Bạn ơi fw 4.1 thì 3gs không cần nhúng shsh vẫn ok mà.

Các Chủ đề tương tự

1. [HELP] iPhone 4 Restore xong khởi động lại không lên
    Bởi nguyentuanthanhtsavietnam trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 12-31-2012, 07:22 PM
  2. Iphone 3gs World restore xong vẫn mất sóng... :(
    Bởi steventhuan trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 12-20-2012, 01:06 AM
  3. IP3 quốc tế restore 4.2.1 xong bị treo cáp kết nối với itunes
    Bởi MinhViet06 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4