Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

[Help]Vấn đề RS cho IP3G Lock

Chào các bác!
    Chả là em chảng dùng Ip bao giwof, có con 3G lock của vợ thấy chậm mang ra vọc vạch RS nhưng gặp lỗi.
    Khi RS Custom FW e quên không đưa máy về DFU nên bị gặp lỗi 1600 (1604). Trên màn hình giờ chỉ hiện Hình biểu tượng cái cable nối vào Itunes.
    Em đã dùng Rebsnow để đưa về Pwned DFU nhưng không thể nào làm được (mặc dù đã làm rất nhiều lần theo các hướng dẫn), trên Rebsnow thông báo "This device requires you to select an IPSW first".
    Máy em bb 6.15.
    Mong các bác giúp đỡ em khắc phục không lại mang ra quán thì xấu hổ quá [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG].
    P/S: tiện cho e hỏi con này giờ RS bản FW nào là ổn định ạ.
    Cám ơn mọi người!

Trích dẫn Gửi bởi Gago204
    Chào các bác!
    Chả là em chảng dùng Ip bao giwof, có con 3G lock của vợ thấy chậm mang ra vọc vạch RS nhưng gặp lỗi.
    Khi RS Custom FW e quên không đưa máy về DFU nên bị gặp lỗi 1600 (1604). Trên màn hình giờ chỉ hiện Hình biểu tượng cái cable nối vào Itunes.
    Em đã dùng Rebsnow để đưa về Pwned DFU nhưng không thể nào làm được (mặc dù đã làm rất nhiều lần theo các hướng dẫn), trên Rebsnow thông báo "This device requires you to select an IPSW first".
    Máy em bb 6.15.
    Mong các bác giúp đỡ em khắc phục không lại mang ra quán thì xấu hổ quá [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG].
    Cám ơn mọi người!
    để thoát cáp và đưa về DFU bạn dùng ireb nhé. còn lỗi 16xx thì bạn cut file host ra vị trí khác.

Bác khỏi cần cust file host..chỉ cần bác đưa iphone về đúng DFU là vượt dc lỗi 16xx ah...lưu ý khi đưa về Dfu là màn hình iphone sẽ tối đen nhưng máy tính sẽ nhận...

Trích dẫn Gửi bởi honamhai
    để thoát cáp và đưa về DFU bạn dùng ireb nhé. còn lỗi 16xx thì bạn cut file host ra vị trí khác.
    Cụ thể thế nào hả bác, e mới dùng ip nên k rõ lắm

với 3G bạn dùng redsnow bản cũ nhé, 9.10b6 chẳng hạn

Giữ 2 nút nguồn và home đến khi máy tắt, giữ thêm 5s-6s. Thả nút nguồn ra giữ nút home 10-15s. OK máy đã ở dfu

Trích dẫn Gửi bởi Gago204
    Chào các bác!
    Máy em bb 6.15.
    Cám ơn mọi người!
    3g nên up lại 3.1.3

Máy bạn 3G thì đơn giản thôi trước tiên bạn dùng iReb-r4 đưa máy về DFU xong dùng intunes Retores PW.3.1.3 khi Retores xong thì dùng redsn0wn-win.0.9.4 để Jaibreak tạo Cydia cho máy,nên nhớ khi chạy redsn0wn thì trỏ về PW.3.1.2 Gốc nhé,thế là xong,vì máy của bạn thì nên chạy PW.3.1.3 là ổn định nhất.

Trích dẫn Gửi bởi truonggiang154
    Máy bạn 3G thì đơn giản thôi trước tiên bạn dùng iReb-r4 đưa máy về DFU xong dùng intunes Retores PW.3.1.3 khi Retores xong thì dùng redsn0wn-win.0.9.4 để Jaibreak tạo Cydia cho máy,nên nhớ khi chạy redsn0wn thì trỏ về PW.3.1.2 Gốc nhé,thế là xong,vì máy của bạn thì nên chạy PW.3.1.3 là ổn định nhất.
    Vấn đề ở chỗ là e k thể đưa về DFU được, nó cứ báo lỗi suốt. khi Rs thì báo lỗi 1015, 1600,....

Bạn cài lại itunes bản 9.0 và dùng redsnow 9.10b6 thử nhé, mình cũng bị như bạn và làm thế này ok

Các Chủ đề tương tự

1. cầu cứu: ip3g ios 4.2.1 không nâng bb 6.15.0 được!!!
    Bởi quoctran18 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 01-27-2013, 04:37 PM
  2. muốn hạ ip3G (lock) từ 4.1 về 3.1 help me
    Bởi baby11 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 01-02-2013, 03:20 AM
  3. cần các men giúp về ip3g
    Bởi trungthu2014 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 12-27-2012, 02:29 AM
  4. Hỏi cách up lên IOS 5.x cho IP3G bản lock