Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

Hướng dẫn unlock iphone 3gs tuần từ 33/2011 trở đi

Chào cả nhà.
    Hôm trước mình thấy có bạn lập topic bảo là unlock được iphone 3gs tuần cao, rồi có nhiều bạn hỏi cách làm nhưng bạn kia chẳng trả lời gì. Mình thì cứ nghĩ mọi người biết cách làm rồi, nhưng đọc xong thì thấy còn nhiều người chưa biết, lại có topic báo là bị no all các tuần sau 35 nên sợ không dám làm. Vì vậy mình lập topic này các bạn nào đang có 3gs tuần cao tham khảo.

Cho đến giờ mình đã làm khoảng 10 con tuần cao (trên tuần 40) nhưng tất cả đều ok. Nhưng chú ý là mình mới chỉ làm 16gb và 32gb, còn 8gb mình chưa làm nên không biết có khác gì không. Cách làm
    như sau:

1. Dùng ireb đưa iphone về chế độ DFU
    2. Restore fw gốc 4.1 (chú ý là phải fw gốc nhé)
    3. Sau khi restore xong, máy sẽ báo lỗi 1015 và ở màn hình cáp đĩa, lai để nguyên như thế đưa về chế độ DFU, và chạy restore fw gốc 4.1 một lần nữa.
    4. Dùng ireb để thoát lỗi 1015 (vào mục recovery mode loop fixer và chọn set auto-boot true)
    5. Dùng redsn0w_win_0.9.6rc18 để jailbreak và chạy baseband của ipad, sau do vào cydia cai ultrasn0w là ok.

Hy vọng là topic của mình có ích cho nhiều người ^^.

(Nếu topic này đã có sẵn rồi thì Mod có thể xóa giúp mình nhé, thank)

bạn nào có máy làm chuột bạch xem sao?

Trích dẫn Gửi bởi andyhuynh
    bạn nào có máy làm chuột bạch xem sao?
    Mình đã nói là mình đã làm rất nhiều máy rồi, ok rồi nên mình mới post bài lên đây mà. Chỉ là mình chưa làm 8gb bao giờ thôi.

Trích dẫn Gửi bởi banvatoi1222
    Mình đã nói là mình đã làm rất nhiều máy rồi, ok rồi nên mình mới post bài lên đây mà. Chỉ là mình chưa làm 8gb bao giờ thôi.
    trới ơi cái 8GB thì mới cần thử đó bạn , vì theo tui biết lỗi no all chỉ rơi vào với cái 8gb mới (2011trở đi loại thấp hơn ko bị) ... 16gb và 32GB đã ngưng sản xuất lâu rùi và 2 loại này đều không bị no all

Thứ nhất là 16gb và 32gb đã dừng sản xuất lâu nhưng ai nói bạn là không có máy mới. Máy bảo hành đều là máy mới hết, tuần cũng cao trên 40 cả. Thứ hai là bạn nói ko bị no all cũng ko đúng, bạn cứ thủ làm 1 con 16gb hoặc 32gb tuần cao theo cách bình thường xem, đảm bảo với bạn là no all ngay. Còn 8gb thì mình ko biết rồi ^^

từ lúc ra 8gb đến giờ thì apple ngưng SX 16 và 32 gb , mà 8gb bắt đầu có từ thời bắt đầu của IP4 như vậy tới bây giờ thì lam gì còn máy 16 và 32gb trong thời gian bảo hành nữa bạn (nếu có thì chắc cũng chỉ có máy tồn kho dùng để bảo hành nên cấu hình hay nói đúng hơn là con chip BB không thay đổi).... cách mà bạn này làm thì nói chung cũng chẳng có gì khác biệt nên chưa xác thực được thi các máy chưa làm cũng nên nghe và ngóng thui , chẳng thà làm ipop cao cấp còn hơn lam cục chặn giấy vì bị No all
    *để xác thực được thì ban tìm cái 8gb mới lam thử xem như thế nào*

Mình không biết đang ở đâu. Hiện tại mình đang ở Nhật, ở bên này bán hàng thường bán hàng sẽ có chương trình tham gia dịch vụ bảo hành. Nếu ai tham gia thì mỗi tháng sẽ đóng bao nhiều tiền đó, nhưng khi ví dụ máy bị hỏng hay lỗi gì đó, thì sẽ được apple bảo hành và đưa máy mới. Đó là lý do vì sao mình bảo là có máy mới. Máy mới hay ko thì mình là người bán nên mình nhìn là biết ngay. Mình cũng hay lấy hàng này để bán lại nên không có chuyện mình nghe ngóng từ đâu cả. Nếu như bạn nói hàng tồn kho thì không thể có máy 3gs 16gb và 32gb tuần cao được đúng không, cái này thì xem số serial là biết ngay thôi mà.

chào bạn mình mới có một 3gs 8gb đợt cuối phải unlock bằng phần cứng chúc vui vẻ!!!

mình Chưa làm qua 3gs tuần cao. Nhưng đóng góp của bạn banvatoi mình rất thích và trân trọng.
    thank so much.

Mình chưa làm 3gs 8gb tuần cao nên mình không dám chắc chắn. Nhưng mình làm những con 16gb và 32gb rồi, những con đó cũng tuần cao cả nên mình nghĩ là giống nhau. Lúc đầu mình cũng làm cách bình thường đó là unlock trực tiếp và restore bằng bản custom, và đã dính 2 con bị no all, nhưng từ khi mình làm theo cách trên thì con nào cũng ok hết. Tất nhiên làm hay ko là tuỳ từng người, mình chỉ viết để tham khảo thôi. Mình thích sự nghịch ngợm máy chứ không thích kiểu giữ máy ^^.

Thank bạn maihai2007 vì đã chia sẻ cùng mình ^^

Các Chủ đề tương tự

1. Nhờ các bác giúp đỡ 3Gs tuần 33 năm 2011
    Bởi lenga20 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 02-23-2013, 03:44 AM
  2. Iphone 4att đã unlock code, itune báo đã unlock nhưng không có sống
    Bởi vateyestorm92 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 01-01-2013, 12:57 AM
  3. Các bạn giúp 3GS, tuần 44-2011 lỗi No-All
    Bởi hoanglinhmai trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại