Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 37

Tại sao Jailbreak thì iphone lại hao pin nhỉ ?

chào bác ...
    t1 : JB hao pin vì nó chiếm thêm 1 phần chạy ngầm ( hao pin )
    t2 : tất nhiên là JB để mọi ng cài thêm app, chứ không ai hơi đâu tự nhiên JB không cả ( hao pin )
    từ (t1) và (t2) => JB hao pin
    thân .... không biết em tính thế có thiếu sót gì không ... các bác chém nhẹ tay nhé...

em ko bít giải thích sao, cho đại cái vd xem thwur đúng ko nè, vd như bác chạy chiếc xe máy, bác muốn nó chạy mạnh hơn, tiếng pô rít đã hơn, bác fair độ lại, độ là đã làm ko như nguyên bản ban đầu của xe, và như vậy như xe bác sẽ nhanh hỏng hóc hơn. hehe ko bít có giống ko, JB là 1 hình thức can thiệp vào firmware để cài đc các ứng dụng ngoài luồng, nó ún pin thì cũng dễ hiểu vì nó có cài vào máy 1 số app ngầm mà. Bác mún dùng nhìu app mới mẻ thì fair chịu tốn pin thôi chứ. Nhưng tốn pin ko bao nhiu cho lắm, vì fw 3.0 nó tốn pin nên mới gây tranh cãi về vấn đề này thôi ạ. Bác đợi có unlock + JB 3.1 rồi lên lun, e tin là nó sẽ cái thiện vấn đề pin 1 cách đáng kể đấy ạ

Đả dùng world rùi,thì nên bỏ tiền mua lisence all các app (vớ vẩn thì đừng mua) :

Vừa update thoải mái
    Vừa ko bị lổi
    Vừa ko hao pin
    Vừa ko bị cháy nổ
    Vừa đẳng cấp hơn bản lock (toàn dùng đồ lậu ).

Em mà có tiền mua bản world thì củng ráng nhịn ăn nhịn mặc mà mua license. Quá tuyệt.

Mình xin đính chính thêm ,tránh các bác " chậm tiêu" kich động quá :

Update thoai mái : là vô tư update,ko cần để ý đến lisence,ko cần ngồi chở "cơm" --. thoái mái đó.

Ko bị lổi : điển hình là các bác dùng 1 số app đó,cra-ck full,mà vẩn bị check liesence . Một số game khủng,nặng ,..... chơi hay bị văng í .

Cháy nổ :apple nó cảnh báo,chứ ko phải em nói suông nha.

Hao pin : việc JB đả có nhiều pro test thấy hao pin hăn hoi . (mà việc có thêm app chạy ngầm thì tất nhiên là hao pin,cái này các bác đều rỏ ).

Đẳng cấp hơn : bạn sử dụng có lisence toàn bộ là có nghỉa bạn làm đúng pháp luật,tôn trọng quyền tác giả,và rỏ ràng là phải chi trả nhiều tiền hơn là dùng "chui".

Còn app vơ vẩn ko mua : có nghỉa là khi đả bỏ tiền ra thì nên có sự chọn lựa kỉ .

Đúng là e ko có tiền nên dùng bản lock,và app "lậu" từ ah em chia sẻ,và mình đếu THANK ,mình ko chê trách việc cr-ack ,vì bản thân củng đang dùng nó .Mình chỉ muốn nói là dùng JB thì ngoài cái lợi nó mang lại thì có hại như thế,vì chủ thớt đang muốn hỏi nhửng cái đó mà.

P/S : các bác có ý fu nhận wuan điểm của em,thì cứ đưa ra nhửng dẩn chứng củ thể ,đúng e sẻ tiếp thu,đừng nói chung chung,bùn cười lắm

Trích dẫn Gửi bởi hung7641
    Đả dùng world rùi,thì nên bỏ tiền mua lisence all các app (vớ vẩn thì đừng mua) :

Vừa update thoải mái
    Vừa ko bị lổi
    Vừa ko hao pin
    Vừa ko bị cháy nổ

Em mà có tiền mua bản world thì củng ráng nhịn ăn nhịn mặc mà mua license. Quá tuyệt.
    Bác này chả hiểu gì cả:
    +Thứ 1: dân công nghệ thì thích đồ free, vì nó thể hiện đẳng cấp.
    +Thứ 2: có những phần mềm có tiền cũng không mua được nếu không JB.
    .................Đơn giản 2 thứ trên cũng đủ để Iphone JB rồi!

Các Bác vừa rồi giải thích cũng nghe có lý , tuy nhiên Mình thấy kg có vẻ " kỹ thuật " chút nào
    Có thể cụ thể ra hơn kg : ví dụ như chương trình gì chạy ngầm ? nhiều kg mà gây hao pin ? tỷ lệ hao pin là bao nhiêu vi 1du5 kg JB thì pin được 3 ngày nếu JB thì pin chỉ còn 1 ngày chẳng hạn

Trích dẫn Gửi bởi hung7641

Vừa update thoải mái
    Vừa ko bị lổi
    Vừa ko hao pin
    Vừa ko bị cháy nổ

cái gì vậy ... :no6xn:
    thế bây giờ mua license rồi có Cydia không ?
    -update thì có web lên đó cập nhật ngang với AppStore mà lại free
    -bị lỗi gì ... không làm đúng các bước thì không lỗi à !?!?
    -hao pin ? nghe vui tai thật ... thế app license chơi ít hao pin hơn app cr*k hay là không hao pin ....?
    -cháy nỗ ? hàng dựng mà lắm người tin nhỉ ....!
    -đẳng cấp là cái gì bác ... nhìn vô cái app đố biết cr*k hay license

thiếu 1 cái là cái winterboard để cài thêm theme, và những thứ khác nhiều lắm. CHo nên đa số mọi người bít JB là họ sẽ JB. Bản quốc tế chỉ có cái lợi là đi tiên phong lúc apple ra FW mới thôi[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi xuanhung2007
    Các Bác vừa rồi giải thích cũng nghe có lý , tuy nhiên Mình thấy kg có vẻ " kỹ thuật " chút nào
    Có thể cụ thể ra hơn kg : ví dụ như chương trình gì chạy ngầm ? nhiều kg mà gây hao pin ? tỷ lệ hao pin là bao nhiêu vi 1du5 kg JB thì pin được 3 ngày nếu JB thì pin chỉ còn 1 ngày chẳng hạn
    đơn giản mà bác cứ lăn tăn nhỉ ?
    nói chung là vì JB xong cài nhiều chương trình .... còn chương trình gì là do bác cài ví dụ như mCall*** hay mADV*** hay SBSettings .... nhất là Winterboard .... ngốn nhiều pin ... còn thông số chính xác thì Steve Jobs biết ... thêm 1 phần có game rồi thì vọc nhiều cũng 1 phần làm hao pin ...

P/S vấn đề pin IP là vấn đề muôn thuở napoleon còn mặc bỉm ...[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    đi vòng vòng search trên google có khi nhanh hơn

Trích dẫn Gửi bởi nguyen nhu tan tai
    Bác này chả hiểu gì cả:
    +Thứ 1: dân công nghệ thì thích đồ free, vì nó thể hiện đẳng cấp.
    +Thứ 2: có những phần mềm có tiền cũng không mua được nếu không JB.
    .................Đơn giản 2 thứ trên cũng đủ để Iphone JB rồi!
    Pochiếu, cái gì mà dân công nghệ thích đồ free vì nó thể hiện đẳng cấp [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Bản chất free là vi phạm bản quyền, ngay trên tinhte đây muốn share đồ thuốc, free cũng phải lén lén lút lút thông qua PM hay ẩn link, vinh dự quái gì đâu mà tự hào với cả đẳng cấp [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

@Kentoo : Ko JB, ko cài được MobileInstallation thì cài App thuốc bằng niềm tin hả bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. cần hd jailbreak iphone 4s ios 6.0.1
    Bởi khuvucmuabannhadat trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 27
    Bài viết cuối: 02-03-2013, 02:44 AM
  2. jailbreak iphone 5 ios 6
    Bởi fantasysl06 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 01-11-2013, 03:30 PM
  3. NHẬN Jailbreak IOS6 iphone 3GS và Iphone 4 qua teamviewer
    Bởi alohung trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 8