Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

Nhờ các bác đọc và giúp em phát

Các bác đi ngang qua xem giúp em cái iphone 4 điên khùng của em với. Nó bị bệnh cứ hễ tắt đi khởi động lại là nó bị treo ở màn hình khóa khoảng 3 giây rồi lại tự khởi động lại, nếu cắm sạc vào thì quả táo dở chớp liên tục không vào được đến màn hình khóa. Restore lúc chạy được lúc không(trong quá trình RS không hề báo lỗi gì, chạy được bình thường thì không nói, nhưng có quả nó cho em ăn táo nhưng máy vẫn hiện đủ thông tin và vẫn synd với itunes như đúng rồi). Khi restore chạy được mà ngứa tay khởi động lại thì bệnh trên lại tái phát. E nhờ anh gúc gù tìm khắp nơi thì có 1 bác bị giống em nhưng điện thoại của bác ấy nó lại tự khỏi(thế mới đểu), chẳng biết kêu ai mong các bác chỉ giáo, nếu mang ra thợ thì họ phán kiểu gì ngồi nhà em cũng tưởng tượng ra rồi(iphone 4 giờ rẻ như bèo mà các bác thợ họ cứ tính vài củ thì toi). Thank các bác đã chịu khó đọc và làm ơn giúp đỡ(bài này em cũng tạo bên hỏi đáp rồi, nhưng em thêm ở đây nữa để cầu cứu thêm. Mod đừng xóa tội nghiệp em, tốn tí tài nguyên em đền)

Đọc bài bác e buồn cười quá [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] "Tốn tí tài nguyên em đền" [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]..
    Thôi, nghiêm túc mà nói hiện tượng bác gặp e chưa thấy bao giờ. Bác thử xem lúc máy như vậy thì có phải trước đó bác cho máy vào túi quần chạy hay hoạt động trong 1 thời gian không.
    Còn nếu k phải, restore cũng k hết thì có lẽ bác bị phần cứng rồi. cái này k ra thợ thì khó đấy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi thanh1401
    Đọc bài bác e buồn cười quá [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] "Tốn tí tài nguyên em đền" [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]..
    Thôi, nghiêm túc mà nói hiện tượng bác gặp e chưa thấy bao giờ. Bác thử xem lúc máy như vậy thì có phải trước đó bác cho máy vào túi quần chạy hay hoạt động trong 1 thời gian không.
    Còn nếu k phải, restore cũng k hết thì có lẽ bác bị phần cứng rồi. cái này k ra thợ thì khó đấy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Cám ơn bác, nhưng em cũng muốn mọi người tư vấn cho xem là loại bệnh gì, ra các bác thợ phán em đỡ sốc và đỡ nổi cáu(rồi bị nhừ đòn với các bác ấy)

vấn đề là, iphone của bạn là lock hay quốc tế, restore fw bao nhiêu. hiện tượng này đúng là rất lạ, nhưng mà mình dự là có thể do bị chập chân cáp sạc

Đang ở
    Hà Nội
    Trích dẫn Gửi bởi midouban87
    vấn đề là, iphone của bạn là lock hay quốc tế, restore fw bao nhiêu. hiện tượng này đúng là rất lạ, nhưng mà mình dự là có thể do bị chập chân cáp sạc
    Thank bạn. ĐT của mình là của Viettel nhưng hết BH lâu rồi FW mình quất lên 6.0.1. Tối qua ngồi chán chẳng buồn động đến nó cắm cable sạc bằng láp, sáng nay ngủ dậy nó lại chạy bình thường. Muốn bán lắm rồi nhưng bán lại là đi lừa người khác nên thôi

Trích dẫn Gửi bởi qlct
    Thank bạn. ĐT của mình là của Viettel nhưng hết BH lâu rồi FW mình quất lên 6.0.1. Tối qua ngồi chán chẳng buồn động đến nó cắm cable sạc bằng láp, sáng nay ngủ dậy nó lại chạy bình thường. Muốn bán lắm rồi nhưng bán lại là đi lừa người khác nên thôi
    Lừa gì đâu bác. Lúc bán bác cứ nói rõ lịch sử bệnh tình của máy là được. Bác down giá 1 tí e nghĩ có người mua thôi. E trước cũng dùng ip4 1 thời gian, giờ cũng nhớ phết [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bán máy lỗi, nói với nhau bằng mồm thì gió bay mất, em ngại lắm. Mai lại có bài trên này chửi em lừa đảo

Trích dẫn Gửi bởi qlct
    Bán máy lỗi, nói với nhau bằng mồm thì gió bay mất, em ngại lắm. Mai lại có bài trên này chửi em lừa đảo
    Ngại thì bác lấy nick e mà rao bán. Hiện tại e k có đk để lấy, chứ không là em xúc rồi đấy. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

con 4s của e trước cũng bị như bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] còn ko vào đc máy cơ . cứ vào màn hình khóa là lại khởi động lại . màn hình nháy điên loạn . khi đang khởi động ở hình quả táo thì đã nhìn thấy mờ mờ các icon ở đằng sau r :-ss...(khi đó là e rs lên ios 6) , khi đó sợ qá rs lại mấy lần ko đc , đem đi bảo hành thì sau khi vi vu đường phố , ngồi nghỉ quán chè và tới cửa hàng thì nó tự dưng hết cho tới giờ @@ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] có lẽ nó sợ bảo hành chăng :-ss

Trích dẫn Gửi bởi yeuem200x
    con 4s của e trước cũng bị như bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] còn ko vào đc máy cơ . cứ vào màn hình khóa là lại khởi động lại . màn hình nháy điên loạn . khi đang khởi động ở hình quả táo thì đã nhìn thấy mờ mờ các icon ở đằng sau r :-ss...(khi đó là e rs lên ios 6) , khi đó sợ qá rs lại mấy lần ko đc , đem đi bảo hành thì sau khi vi vu đường phố , ngồi nghỉ quán chè và tới cửa hàng thì nó tự dưng hết cho tới giờ @@ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] có lẽ nó sợ bảo hành chăng :-ss
    Phải đấy, bác chủ thớt đừng quá lo lắng hay tức giận mà đi bán rẻ, uổng lắm. cứ dùng 1 thời gian nữa xem sao.