Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 3 của 3

Help me! iPhone 3GS không lên nguồn sau khi đã restore.

Mình đã cũng đã restore nhiều lần con iphone 3GS va iphone 4, nhưng lần này gặp khó khăn với con máy của bạn em. Máy bạn em cũng là iphone 3GS đang chạy ở fw 4.1 8B117 BB 06.15, hôm qua mình chạy lên 5.1.1 nhưng vì không có shsh nên bị lỗi 3194. Nên mình đã lấy fw 5.1.1 đã nhúng shsh của mình trước đó chạy gần hết thì gặp lỗi 37, sau đó mình đã dùng Sn0wBreeze v2.9.6 để tạo một fw khác nhưng khi chạy sắp hết công đoạn thì vẫn lại dính lỗi 37 và máy không thoát khỏi được chế độ Recovery mode mặc dù đã dùng Tyni. Tuy nhiên sau đó mình đã thử Jaildbreak và Justboot thì vẫn vào được home menu, nhưng lại tắt nguồn sau đó khoảng 15p và máy ở chế độ Recovery mode. Khi kết nối với Tyni để thoát chế độ Recovery mode thì Tyni báo iphone đang ở fw 5.1.1 nhưng vẫn không thoát được, vào Redsn0w Win 0.9.14b2 để fix Recovery mode thì mán hình sáng trắng và cũng không thể thoát được. Mình restore lại thì báo lỗi 28 (không biết có phải dính vào ổ cứng không hay là tại mình restore quá nhiều). Giờ hiện tại máy không lên được nguồn, mình muốn nhờ các cao thủ chỉ giáo cho cách làm thế nào để cỏ thể lên nguồn trở lại, và khắc phục nó thế nào, có thể chạy lại fw 4.1 được hay không? Cảm ơn các cao thủ nhiều.

bạn thử ấn và giữ đồng thời home + power 1 lúc cho đến khi trái táo hiện ra. Còn ko thì dùng ireb hoặc redsnow đưa về DFU mode rồi restore lại, lần này bạn thử dùng redsnow tạo FW 5.1.1 nhúng shsh rồi restore lại xem sao, nếu làm đúng thì khi gần xong sẽ báo lỗi -1 và sau đó dùng redsnow để fix recovery là xong!!

Mình tưởng shsh máy nào là của máy đó ko dùng chung đc mà nhỉ.

Các Chủ đề tương tự

1. Iphone 4 bị mất nguồn cần giúp đỡ!
    Bởi quangnam91 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-04-2013, 06:14 AM
  2. iphone 4 jb lỗi mất nguồn
    Bởi nuhoang245 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 01-23-2013, 12:06 AM
  3. Tìm lại Iphone bị rơi đêm Noel - Xin mọi nguời giúp đỡ !
    Bởi phuongdk trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 44
    Bài viết cuối: 12-31-2012, 07:25 PM
  4. XIN GIÚP ĐỠ IPHONE 4 BỊ SẬP NGUỒN
    Bởi Suckhoelamsep trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 11-12-2012, 04:19 AM
  5. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 10-21-2012, 10:31 PM