Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 38

Dính lỗi (-1) khi restore iphone 4 word

Em nâng lên ios 6 xong đó hạ xuống 5.1.1 Máy đã lưu shsh (5.1.1 206 và 5.1.1 208)
    Em hạ xuống bản 5.1.1 206 bằng bản custome được tạo bằng redsn0w 0.9.14b2 (theo em biết là mới nhất hiện tại) sau đó tiến hành restore ngon lành (với cách restore trên em đã sút rất nhiều em ok) đến con này được khoảng 70% em thấy báo lỗi (-1) nhìn lỗi này mà em não cả ruột gan. Sau một thời gian nghiên cứu không thành em quyết định thử update lên lại ios6. Mừng mừng tủi tủi khi thấy e nó không còn báo lỗi (-1) và hiện ra dòng slide to settup iphone ngay lập tức em kéo và nó tự khởi động lại. Hix biết là không thành công nên em tiếp tục đào sâu nghiên cứu, tiếp tục em thử restore lại bằng bản custome 5.1.1 208 và restore thành công lên sóng, 3g, wifi thành công hết nhưng không sử dụng được. Vào là lại bị treo hoặc tự thoát ra ...
    Đã hết cách nay em xin mạo muội đăng lên đây để các anh chị trên tinhte có thể cứu giúp em nó
    Mong các anh chị giúp đỡ.

Theo ý kiến của riêng mình bạn lên ios 6 jb xong rồi về lại thử xem thế nào

giờ bạn restore lại bản5.1.1 206 đã nhung shsh nha! khi bị lỗi -1 thì bạn tắt itune đi! lúc này iphone treo cáp đĩa cứ kệ nó và đừng rút cấp ra! bạn mở resnow lên để jaibreak cho nó nhằm vượt lỗi-1! bạn nhấn vào extras rrooif chọn selecIPSW! bạn chọn đến fw5.1.1 gốc chưa nhúng shsh nha! sau đó back lại và tiến hành jaibreak! lúc này bạn tắt nguồn đi nhưnng nhớ là đừng rút cáp ra!! ở giao diện resnow bạn chỉ tick chọn deactive thôi nha! nếu chọn cả install cydia thì máy không có sóng đâu! chờ resnow làm việc xong là máy của bạn đã dùng bình thường! luu ý là lúc này máy của bạn đã được jaibreak nhưng chưa có icon cydia o hs! bạn tiến hành jaibreak 1 lần nữa cho iphone! các bước cũng làm tương tự như lần 1 nhưng mà lần này bỏ chọn deactive chỉ chon install cydia thôi nha! chò resn0w chạy xong là bạn đẫ có iphone hoàn chỉnh và đã được jaibreak! đây là thành quả nghiên cứu mà mình mày mó đến 2h sáng nay đấy! bạn cứ làm theo như vậy là đảm bảo 100%! chúc may mán!

Bạn làm theo cách này nha
    Dùng sn0wrbeze tạo fw custom nhúng shsh vào rồi dùng ireb đưa về dfu rồi rs là ok.
    Mình cũng bị dính lỗi -1, sau đó mình làm theo cách trên thì ok. Cách này mình thấy nhanh nhất.

Trích dẫn Gửi bởi s0jc0d0n
    Theo ý kiến của riêng mình bạn lên ios 6 jb xong rồi về lại thử xem thế nào
    Mình lên rồi mà dùng các ứng dụng bị safe mode nên mới downgrade đó bạn

Trích dẫn Gửi bởi phieulang_81
    Bạn làm theo cách này nha
    Dùng sn0wrbeze tạo fw custom nhúng shsh vào rồi dùng ireb đưa về dfu rồi rs là ok.
    Mình cũng bị dính lỗi -1, sau đó mình làm theo cách trên thì ok. Cách này mình thấy nhanh nhất.
    Cảm ơn bạn nhé, những gì bạn chỉ là mình đã làm và mình dùng cái snowbeze thì bị -1 đấy

Trích dẫn Gửi bởi vinhkienthuy
    giờ bạn restore lại bản5.1.1 206 đã nhung shsh nha! khi bị lỗi -1 thì bạn tắt itune đi! lúc này iphone treo cáp đĩa cứ kệ nó và đừng rút cấp ra! bạn mở resnow lên để jaibreak cho nó nhằm vượt lỗi-1! bạn nhấn vào extras rrooif chọn selecIPSW! bạn chọn đến fw5.1.1 gốc chưa nhúng shsh nha! sau đó back lại và tiến hành jaibreak! lúc này bạn tắt nguồn đi nhưnng nhớ là đừng rút cáp ra!! ở giao diện resnow bạn chỉ tick chọn deactive thôi nha! nếu chọn cả install cydia thì máy không có sóng đâu! chờ resnow làm việc xong là máy của bạn đã dùng bình thường! luu ý là lúc này máy của bạn đã được jaibreak nhưng chưa có icon cydia o hs! bạn tiến hành jaibreak 1 lần nữa cho iphone! các bước cũng làm tương tự như lần 1 nhưng mà lần này bỏ chọn deactive chỉ chon install cydia thôi nha! chò resn0w chạy xong là bạn đẫ có iphone hoàn chỉnh và đã được jaibreak! đây là thành quả nghiên cứu mà mình mày mó đến 2h sáng nay đấy! bạn cứ làm theo như vậy là đảm bảo 100%! chúc may mán!
    cảm ơn bạn nhé, mình lúc nãy đến giờ điên quá ăn rồi ngồi restart máy liên tục và lần thứ 30 thì máy đã trở lại bình thường không còn bị gì nữa, chỉ có cái cydia thì không dùng được, mình reset thêm 2 lần nữa thì lại ngon lành cả. Chẳng hiểu được tại sao nữa. Haizzz
    Dù sao cũng cảm ơn các bạn nhiều nhé

Mình cũng đang bị dính lỗi -1 như của bạn, để mình thử theo cách này xem thế nào

Trích dẫn Gửi bởi vinhkienthuy
    KHi tiến hành jailbreak thì bạn dùng bản resnow nào?

dùng bản này bạn ạ! redsn0w_win_0.9.14b2

Bạn ơi mình đã đown về bản 5.1.1 được rồi, làm theo đúng cách bạn chỉ dẫn nhưng máy lại ko hiện cột sóng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]((

Trích dẫn Gửi bởi hoangviet1987
    Bạn ơi mình đã đown về bản 5.1.1 được rồi, làm theo đúng cách bạn chỉ dẫn nhưng máy lại ko hiện cột sóng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]((
    Mình cũng thử phá ra làm lại để xem nguyên nhân ở đâu thì đúng là no service thật mà máy nó cũng bị đơ đơ luôn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. Giúp e restore iphone 3gs word 5.11 máy ko lưu shsh
    Bởi doiduavang trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 01-04-2013, 07:10 PM
  2. restore 5.1.1(9B206) iphone 4 word mất sóng
    Bởi dangochinh trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 24
    Bài viết cuối: 12-20-2012, 06:21 AM
  3. restore ip3gs word
    Bởi lethanhthao trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 12-16-2012, 10:00 PM
  4. Xin giúp đỡ restore 2G lên word
    Bởi nhatroso trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 10-12-2012, 02:19 AM
  5. Cần giúp đỡ active với 3GS restore 6.0 sau khi lên word từ 5.1.1 baseband ipad
    Bởi trieulamads trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 10-11-2012, 09:07 PM