Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 10 của 10

Cần giúp active Iphone 3GS để JB

Hi anh em,

Hiện tại em đang có con Iphone 3Gs đời năm đầu 2010, hiện con này là bản lock, chưa active được, mở máy vẫn tình trạng không vào được màn hình Springboard.

Em thử chạy em umbrella-4.1.6.exe để active nhưng không được.

Vì đây là lần đầu vọc loại Iphone giúp đứa em, nên nhờ các bro hướng dẫn để active nó.

Hiện em down BB 5.1 về và restore trên Itune nhưng không được. Xin nhờ được chỉ giáo từ các bro ạ. Cám ơn nhiều

Trích dẫn Gửi bởi mrducluan
    Hi anh em,

Hiện tại em đang có con Iphone 3Gs đời năm đầu 2010, hiện con này là bản lock, chưa active được, mở máy vẫn tình trạng không vào được màn hình Springboard.

Em thử chạy em umbrella-4.1.6.exe để active nhưng không được.

Vì đây là lần đầu vọc loại Iphone giúp đứa em, nên nhờ các bro hướng dẫn để active nó.

Hiện em down BB 5.1 về và restore trên Itune nhưng không được. Xin nhờ được chỉ giáo từ các bro ạ. Cám ơn nhiều
    dùng redsnow nâng BB để unlock đi bạn

KHÔNG CÓ SHSH 5.1 THÌ KHÔNG RESTORE ĐƯỢC ĐÂU BẠN, BAN DOWN REDSNOW VỀ RỒI TIẾN HÀNH HACKACTIVE & UNLOCK NHÉ. BẠN VÀO THAM KHẢO XEM CÓ ĐƯỢC KHÔNG
    http://www.tinhte.vn/threads/1594483/
    CHÚC BẠN THÀNH CÔNG

Trích dẫn Gửi bởi iCenter PhuongQuyen
    KHÔNG CÓ SHSH 5.1 THÌ KHÔNG RESTORE ĐƯỢC ĐÂU BẠN, BAN DOWN REDSNOW VỀ RỒI TIẾN HÀNH HACKACTIVE & UNLOCK NHÉ. BẠN VÀO THAM KHẢO XEM CÓ ĐƯỢC KHÔNG
    http://www.tinhte.vn/threads/1594483/
    CHÚC BẠN THÀNH CÔNG
    Cho em hỏi, giờ down SHSH ở đâu? hiện tại chỉ có FW để down được thôi, cho e xin cái link thử ạ, cám ơn bro

SHSH thì không down được đâu bạn, bạn phải dùng tinyumbrella để lưu, nhưng giờ muộn rồi, không lưu được nữa đâu bạn. giờ pro chỉ có thể restore ios 4.1 hoặc lên ios 6 thôi, mà máy pro là bản lock nên bây giờ không nên lên ios 6, mà máy pro lock nhà mạng nào, nếu rẻ thì mua code lên world đi, rồi lên ios với người ta, mà mình khuyên pro nên dừng lại ở 4.1 là chuẩn rồi
    http://www.tinhte.vn/threads/399433/

Mấy bác chưa nắm hết thông tin mà cứ phán hoài. Chẳng khác nào bác sỹ chưa khám bệnh biết bệnh đã cho thuốc uống vậy.

Chủ thớt: Bạn có biết máy đang bb mấy không? Đang firmware mấy? Vì sao máy bạn bị vậy? Do restore hay mua về đã vậy?

Trích dẫn Gửi bởi NIK.TT
    Mấy bác chưa nắm hết thông tin mà cứ phán hoài. Chẳng khác nào bác sỹ chưa khám bệnh biết bệnh đã cho thuốc uống vậy.

Chủ thớt: Bạn có biết máy đang bb mấy không? Đang firmware mấy? Vì sao máy bạn bị vậy? Do restore hay mua về đã vậy?
    Em không rõ là BB mấy, vì máy còn trong tình trạng chưa active, lock ở màn hình emergency call. Nên em không biết là BB hay FW mấy?

Máy tình trạng mới 100%, do cất trong tủ không dùng, hàng bên canada.

nếu không resore hay up FW mới thì em phải mua code unlock hả bác ơi? [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi mrducluan
    Em không rõ là BB mấy, vì máy còn trong tình trạng chưa active, lock ở màn hình emergency call. Nên em không biết là BB hay FW mấy?

Máy tình trạng mới 100%, do cất trong tủ không dùng, hàng bên canada.

nếu không resore hay up FW mới thì em phải mua code unlock hả bác ơi? [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    -bạn lật sau cai hộp coi số imei rồi đưa lên đây mọi người check nhà mạng nào. Hoặc đến cửa hàng uy tín bảo họ check va báo giá lên w( bạn nói là mua bên canada vậy là chắc bên đó) nhưng theo mình nếu mang canada ko cần lên w đâu.

-máy bạn là 3gs muốn vào màn hình chính, và cả gắn sim VN vô vẫn được ko vấn đề gì. Chỉ cần jaibreak là xong.

số iMEI: 012026003824191, Xin nhờ được chỉ giáo từ bro tiếp.

Có cần down FW về up/down không ạ? mất công có máy em làm luôn, ra unlock em ngại. Tks bro [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

E vừa check xong, kq của em nó đây:

Các Chủ đề tương tự

1. Iphone 5 active
    Bởi baodaik trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 02-19-2013, 10:04 PM
  2. Có active iPhone 3GS iOS 6.1 bằng sim AT&T được không?
    Bởi nguyenanh711 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 02-14-2013, 04:43 PM
  3. Giúp em vấn đề active iphone
    Bởi tklongabc trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 02-07-2013, 03:59 PM
  4. xin giúp iphone 4s W lên 6.1 không active được
    Bởi guest456 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 22
    Bài viết cuối: 02-05-2013, 10:43 PM
  5. Có active giúp em con iphone 4 này với .
    Bởi compactchauphat trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 02-01-2013, 10:00 PM