Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 10 của 10

Lỗi thời gian năm 2555 và bàn phím khi lên iPhone4 lên iOS 5.1

Chào anh chị em trong diễn đàn!
    Mình hiện đang dùng iphone4 bản quốc tế, ko jailbreak. Mình đã cập nhật iOS lên 5.1 ngay sau khi có bản mới. Sau một thời gian mình dùng thì thấy pin, máy ảnh được cải thiện tuy nhiên có 2 vấn đề bị lỗi mà mình không chữa được. Mình cũng tìm nhưng chưa thấy có diễn đàn nào đưa lên về vấn đề này.
    Mong anh chị em nào biết cách khắc phục góp ý cho mình.
    Lỗi 1: Khi để chế độ tự động cập nhật thời gian thì mọi thứ luôn đúng trừ năm luôn thể hiện là năm 2555. Mình có vào sửa đổi thì cũng không được, hệ thống chỉ cho thay đổi trong vòng khoảng 100 năm gì đó, ngoài ra đưa về các năm gần đây như 2012, ... thì nó luôn mờ, nên không lựa chọn được.

Lỗi 2: Khi bấm tìm kiếm thì sẽ hiện lên bàn phím, nhưng khi chuyển sang các màn hình khác thì nó vẫn không tắt cái bàn phím đi. Chỉ khi nào mở phần mềm khác lên rồi tắt đi thì nó mới hết.

Cám ơn anh chị em trong diễn đàn!

bạn chỉnh lại vùng hoa kỳ là hết.

Có thể vùng hiển thị thời gian (Timezone) trên iphone của bạn là ThaiLand nên mới có năm như vậy. Vì có sự kênh nhau 543 năm giữa lịch Phật và lịch Chúa nên lịch tây là 2012 thì lịch Thái lan là 2555. Bạn điều chỉnh lại theo vùng Việt nam hoặc Mỹ sẽ hết.

Cám ơn bạn atomo2 và thuclinh đã trả lời.
    Mình để chế độ đặt tự động, nó chọn múi giờ là Seoul vì hiện mình đang ở Hàn.
    Còn nếu tắt tự động đi, mình chọn múi giờ Hà Nội hay bất kỳ nơi nào khác thì nó cũng như vậy, chỉ cho thay đổi năm thấp nhất là năm 2513. Các năm 2513 trở về trước tới nay đều bị mờ, không chọn được ạ. Lúc trước khi update iOS thì mọi thứ vẫn bình thường ạ.

lỗi bàn phím kia mình cũng đã bị khi ở 5.1 beta,nhưng sang 5.1 final thì ngon rồi....bạn thử restore lại xem....

Trích dẫn Gửi bởi phuongpb
    Còn nếu tắt tự động đi, mình chọn múi giờ Hà Nội hay bất kỳ nơi nào khác thì nó cũng như vậy, chỉ cho thay đổi năm thấp nhất là năm 2513. Các năm 2513 trở về trước tới nay đều bị mờ, không chọn được ạ. Lúc trước khi update iOS thì mọi thứ vẫn bình thường ạ.
    Bạn làm như hướng dẫn ở post #3: vào phần General, chọn lịch và chọn the gregory calendar thay cho Budish calendar.

---------- Post added at 05:02 PM ---------- Previous post was at 05:02 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi phuongpb
    Bạn làm như hướng dẫn ở post #3: vào phần General, chọn lịch và chọn the gregory calendar thay cho Budish calendar.

bạn vào setting_gennelral_intertionnal_calendar_chon Gregorian là được bạn àh

Mình cũng bị lỗi cái bàn fím như bạn ở fiêu bản 5.1.1. Có cách nào khắc phục ko nhỉ?

tqnguyen: Bạn thử restore lại xem thế nào. Hình như lúc đó mình restore lại, rồi update lại thì hết.

bạn làm như bạn thanhnt_1709
    nói ý : là đc đó bạn.

Các Chủ đề tương tự

1. Không gian phòng khách ấn tượng và độc đáo
    Bởi atdzvl12 trong diễn đàn Nội Ngoại Thất
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-23-2015, 03:44 PM
  2. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 01-26-2015, 10:03 PM
  3. Làm thế nào để Sửa Lỗi 1600 Của iTunes Trong thời gian phục hồi
    Bởi vietlongttp trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 8