Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 9 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 82

Hướng dẫn cách fix liệt cảm ứng hàng cuối của FW 2.0

Chào các Bác!

Xin cảm ơn bạn softget2002 đã share kinh nghiệm. Thank's

Sau đây là cách fix lỗi cho iPhone 1st chạy fw 2.0 bị liệt cảm ứng ở hàng cuối.

1. Vào /private/var/stash/Applications.xxxxxxxx/Preferences.app (nó chính là /Applications./Preferences.app đó) backup file General.plist trước nhé)
    Tải file đính kèm về giải nén bạn sẽ được file General.plist và hãy chép đè lên General.plist theo đường dẫn như trên.
    2. Đừng restart máy, bạn hãy vào Setting - General thì bạn sẽ thấy giao diện như hình đính kèm.... hehehe thành công bước 1.
    3. Bạn hãy kéo cái nút Touch Settings về 0 ... kkakaka . Thành công bước 3. Chép lại file General.plist đã backup ở bước 1 về đúng chổ của nó.

Thành công rùi................

Xin cảm ơn bạn softget2002

Mình thank phát đầu tiên, lưu để dành phòng khi tai nạn

Thật sự cách này có fix thành công chưa vậy bác,mình làm không thấy ắp phê gì hết????Bác có thể hướng dẩn cụ thể hơn không, 2 hàng gạch ngang dưới là gì, khi nào ON OFF?Thanks

có thật vậy ko bác, có bạn nào thành công fix lỗi cảm ứng màn hình?

Mình cảm ơn bạn rất nhìu ,mặc dù máy mình liệt hẳn 2 dòng icon trên cùng (cũng hok kéo đc thanh touch setting) nhưng cố gắng làm thì cũng kéo đc nó về 0 .thoát ra thử thì thấy okje ^^ .Mặc dù hiện tại thì mới chỉ hết liệt hàng trên cũng nhưg cũg mừg oy` keke.Hum bữa post bài hỏi thấy mọi ng` kju là thay màn hình >.< h đc zậy thuj là mừng oài keke.Tình trạng máy mình bi h là bị liệt hàng icon thứ 2 từ trên xún ,bạn còn cao kiến j` xin chỉ giáo nốt.
    1 lần nữa xin chân thành cảm ơn bạn,bạn ở đâu zậy ?có thể mời bạn 1 chầu cafe hem [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

save dự trữ thui..thanks bác (30 char)

cái của mình bị liệt hàng dưới cùng, sau khi dùng cách của bác thì đã nghe và trả lời điện thoại bình thường nhưng nhắn tin thì không thể gõ phím space hay chuyển sang bàn phím số.

Bác có cách nào để khắc phục triệt để không?

Mình lấy cái App Presen... 2.0 sữa lâu rồi nhưng cũng thanks ủng hộ

Quá hay, rất chân thành cảm ơn nguyenminhhieu đã post lại, mình vừa xử lý xong máy của thằng bạn thân, nó bị liệt lâu lắm rồi, cũng cỡ 4-5 tháng (đời 1.1.1), mình up lên 2.0, quất theo bài của bồ, thế là xong xuôi, cực hay. Một lần nữa đại diện cho thằng bạn mình, CÁM ƠN nguyenminhhieu (& cả softget2002) rất nhiều.

có cách nào chữa màn hình bị nhiễu và mờ,nó nhiễu như ti vi ấy,từng vạch sọc dọc ,nhiều nhiều lắm