Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

iPhone 4 lock restore FW Custom bị treo táo

Tình hình là hôm qua có nghich vài thứ lung tung trong Cydia nên sáng ra bị treo táo.

Mình đã Build 1 FW Custom + shsh 5.1.1 (208) bằng Snowbreeze và Restore ngon lành cành đào nhưng kẹt một nỗi không hiểu sao Restore xong nghe tiếp Bíp để vào màn hình chính rồi mà nó cứ đứng ở hình trái táo.

Có bro nào biết cách fix lỗi này không.

Mình đã Build FW = Redsnow, Snowbreeze đều bị lỗi này.

Bạn dùng redsnow 0.9.15.b3 đến extras-even more- restore-ipsw-5.1.1 9b206 thêm shsh vào là OK nó hỏi thì cứ yes là được bạn sẽ có bản no bb bài này DĐ có hưỡng dẫn rồi

sn0wbreeze-v2.9.6 bạn dùng cái này build xem ok không. mình build 1 bản bằng sn0wbreeze-v2.9.6 và cài apps vô tư.

Trích dẫn Gửi bởi domingo
    sn0wbreeze-v2.9.6 bạn dùng cái này build xem ok không. mình build 1 bản bằng sn0wbreeze-v2.9.6 và cài apps vô tư.
    Minh build = Snowbreeze 2.9.6 luôn rồi bạn ơi. Khổ chẳng bik lỗi gì ............

Trích dẫn Gửi bởi anhdung47
    Bạn dùng redsnow 0.9.15.b3 đến extras-even more- restore-ipsw-5.1.1 9b206 thêm shsh vào là OK nó hỏi thì cứ yes là được bạn sẽ có bản no bb bài này DĐ có hưỡng dẫn rồi
    Mình cũng làm bang92 Redsnow 0.9.15b3 rồi mà bị lỗi add shsh vào nó chạy xong nó báo lỗi redsn0w.exe has endcountereda problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience. Nhấn Close là nó mất luôn

Bạn dùng resdn0w 9.11b4 OK.

bạn thử làm trên máy khác coi bị lổi này ko .chứ mình thấy redsnow 15b3 nó ửa bị lổi này hoài luôn mà chưa có cách khắc phục nửa.hihi

Do quá trình tao FW custom kg đúng nên chúng ta có thể bị lỗi,bạn xem cái này làm theo từng bước hy vọng bạn vượt được lỗi,nếu máy bạn là phiên bản Quốc Tế thì ok,còn nó là máy lock thì phải cẩn thận,sai lầm là thành iPod.
    Chúc bạn thành công.
    http://www.tinhte.vn/threads/641075/

Trích dẫn Gửi bởi nhale
    Do quá trình tao FW custom kg đúng nên chúng ta có thể bị lỗi,bạn xem cái này làm theo từng bước hy vọng bạn vượt được lỗi,nếu máy bạn là phiên bản Quốc Tế thì ok,còn nó là máy lock thì phải cẩn thận,sai lầm là thành iPod.
    Chúc bạn thành công.
    http://www.tinhte.vn/threads/641075/
    Mình Build 4 - 5 lần vẫn bị vậy. Chắc lỗi phần cứng rồi. Cũng chẳng hiểu sao tự dưng đang ngon lành cành đào lại bị phần cứng.

Lưu Ý: Muốn tạo bản custom 5.1.1 có nhúng SHSH thì các bạn nên dùng 0.9.11b4 để tránh lỗi

Download Redsn0w 0.9.11b4 for Windows
    Download Redsn0w 0.9.11b4 for OS X

Bước 14: chọn option Stitch

Bước 15: giờ bạn bắt đầu browse đến bản NO_BB_iPhone3,1_5.0.1_9A405_Restore mới vừa được tạo ra ở màn hình và chọn open:

Bước 16: giờ bắt đầu chọn SHSH trùng với firmware mà bạn cần restore về bằng cách click vào Local, chọn SHSH và click open

Bước 17: giờ là bạn để tool redsn0w tự build bản custom có nhúng SHSH như hình dưới

Sau khi xong bạn có file SHSH như hình và bắt tay vào restore như hướng dẫn bên dưới

Bạn vào lại trang web trên thực hiện cái đoạn này có hình hướng dẫn, sau khi làm xong bạn đưa máy về DFU hoàn chỉnh thì dùng iTunes nhấn shift + restore là OK.
    Trong trường hợp này tôi đã làm thành công,
    IPhone kg dễ tự hư phần cứng.
    Máy của bạn còn hiện được táo cò máy của tôi cái màn hình nó tối đen vậy mà cũng OK.

b tìm bản khqcs xem sao đi

sent from my 1280 using tinhte.vn

Các Chủ đề tương tự

1. [Help] 3GS lock sau khi restore về 4.3 custom thì bị dính recovery
    Bởi phamthang trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-04-2013, 08:16 PM
  2. Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 01-25-2013, 08:57 PM
  3. giúp đỡ up FW custom iphone 4 lock báo lỗi 11
    Bởi loduc trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 12-30-2012, 03:10 AM
  4. Restore Iphone 4 Firmware Custom
    Bởi gamevietinfo trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 12-13-2012, 11:40 PM
  5. Help ! iphone 4 lock RT custom FW 4.2.1 ok, nhưng RT custom FW 5.1.1 bị lỗi 21
    Bởi trinhnhi trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-02-2012, 05:52 AM