Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Vấn đề về ios 6.0.1 của i3gs world.

Ac nào đã up lên bản 6.0.1 của apple cho e hỏi tí, sao mà bản này mỗi lần mình cài phần mềm trên cydia cụ thể là activator và sbsettings thì lúc nình reboot máy lại thì bị lỗi là bấm vào cái j cũng bị văng ra, mỗi lần như vậy e phải just boot lại rồi mới gỡ ra từ cydia được, ac nào bị tình trạng như vậy có thể chia se kinh nghiệm được không vậy???

Trích dẫn Gửi bởi Rikke
    Ac nào đã up lên bản 6.0.1 của apple cho e hỏi tí, sao mà bản này mỗi lần mình cài phần mềm trên cydia cụ thể là activator và sbsettings thì lúc nình reboot máy lại thì bị lỗi là bấm vào cái j cũng bị văng ra, mỗi lần như vậy e phải just boot lại rồi mới gỡ ra từ cydia được, ac nào bị tình trạng như vậy có thể chia se kinh nghiệm được không vậy???
    sbs chưa tương thích hoàn toàn

Lúc cài đặt thì sử dụng bình thường, nhưng khi reboot lại thì là bị như vậy ah, activator cũng vậy.

Trích dẫn Gửi bởi Rikke
    Đó là do ios 6.0.1 mới chỉ jailbreak tethered cho máy newboot nên mới bị vậy, chỉ có 3gs oldboot mới jailbreak untethered được thì mới không bị như vậy. Máy 3gs của bạn là newboot nên mỗi lần reboot máy là phải dùng redsnown để justboot lại thì mới hết lỗi.

Nếu máy của bạn là 3gs new bootrom thì chỉ là JBT chưa phải JBU nên khi bạn khởi động lại điện thoại coi như mất tác dụng JB mà bạn phải Justboot thì với được,theo ý kiến của mình là vậy

Nếu mà mình không cài đặt thì reboot không vấn đề gì, nếu chỉ cần cài 1 phần mềm thui là reboot là lỗi liền, không lẽ giờ quay lại 4.3.3, hix.

Trích dẫn Gửi bởi Rikke
    Nếu mà mình không cài đặt thì reboot không vấn đề gì, nếu chỉ cần cài 1 phần mềm thui là reboot là lỗi liền, không lẽ giờ quay lại 4.3.3, hix.
    Theo mình nghĩ nếu bạn có shsh 5.1.1 thì bạn nên restore về ios 5.1.1 jbu mà dùng đợi lúc nào 6.0.1 có jbu thì hãy update sau cũng được.

Hiện máy mình cydia không có lưu shsh 5. mà chỉ có 4.3.3, vậy giờ cho em nó về 4.3.3 rồi restore lên 5.1.1 hay sao bác? Chứ xài cái 6. này khổ quá, cài soft nào cũng không được hết, hix.

Trích dẫn Gửi bởi Rikke
    Hiện máy mình cydia không có lưu shsh 5. mà chỉ có 4.3.3, vậy giờ cho em nó về 4.3.3 rồi restore lên 5.1.1 hay sao bác? Chứ xài cái 6. này khổ quá, cài soft nào cũng không được hết, hix.
    Bác xem trong tinyUm xem có shsh của 5 ko ? Có shsh cua 4.3.3 thì chỉ về đc 4.3.3, ko co shsh của 5.1.1 thì cũng ko từ 4.3.3 lên dc 5.1.1 nhé.

Trích dẫn Gửi bởi Rikke
    newboot vào Cydia chỉ có shsh 4.3.3 thì chỉ có thể về được fw đó thôi. Theo mình dùng 4.3.3 cũng ok nhưng thiếu vài cái đỉnh nhất của Apple chẳng hạn như icloud, imessage...
    Bạn cứ về fw đó chờ 6.0.1 Jb U rồi lên lại.
    Vô Cydia kiểm tra cydia save 6.0.1 chưa? Rồi thì Tiny save cái shsh cái đi rồi làm gì làm.