Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 7 của 7

Giúp đỡ với! Mình muốn restore lại iphone 4 nhưng chưa lưu SHSH!

Chào các bạn,

Mình chưa lưu SHSH (cydia chỉ có 6.0 và 6.0.1). Máy iphone 4 lock fw 4.1 bb 2.10.04, jailbreak bằng limera1n. Mình mua Gevey Ultra sim để unlock nhưng làm hoài không được. Không biết là bởi vì jailbreak bằng limera1n nên không unlock được không? Bởi vậy nên mình muốn restore lại 4.1 rồi jailbreak bằng redsn0w để xem unlock bằng gevey ultra sim xem sao, nhưng lại không có SHSH 4.1. 1 vấn đề nữa là máy bị hư nút home rồi[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các bạn cho mình lời khuyên với! Cám ơn rất nhiều ạ!

Trích dẫn Gửi bởi stonecold
    Chào các bạn,
    Mình chưa lưu SHSH (cydia chỉ có 6.0 và 6.0.1). Máy iphone 4 lock fw 4.1 bb 2.10.04, jailbreak bằng limera1n. Mình mua Gevey Ultra sim để unlock nhưng làm hoài không được. Không biết là bởi vì jailbreak bằng limera1n nên không unlock được không? Bởi vậy nên mình muốn restore lại 4.1 rồi jailbreak bằng redsn0w để xem unlock bằng gevey ultra sim xem sao, nhưng lại không có SHSH 4.1. 1 vấn đề nữa là máy bị hư nút home rồi[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Các bạn cho mình lời khuyên với! Cám ơn rất nhiều ạ!
    1. khi mua Gevey Ultra sim sao ko thử luôn
    2. muốn chạy lại = redsn0w
    đơn giản là cứ chạy bình nhưng ko chọn gì cả
    sẽ tốn bộ nhớ chút
    vì cái gì cũng x2

Trích dẫn Gửi bởi vvvvvv
    1. khi mua Gevey Ultra sim sao ko thử luôn
    2. muốn chạy lại = redsn0w
    đơn giản là cứ chạy bình nhưng ko chọn gì cả
    sẽ tốn bộ nhớ chút
    vì cái gì cũng x2
    1. Thật ra là máy của chị mình, bây giờ mình đang cố gắng xử lý, hic
    2. Máy bị hư nút home rồi bạn ơi, mình không đưa về DFU được. Mình đã thử dùng redsn0w để tạo Enter_Dfu_ipsw nhưng khi shift restore với itune thì bị lỗi 3194. Giờ sao đây bạn ơi ???

4.1 THÌ CÓ MÀ.VỀ DC KO CẦN LO,NHƯNG BẠN KO RÀNH NÊN CẨN THẬN.NHEI6U2 NG NGHĨ LÀ RESTORE THÌ BB KO NÂNG VÀ ĐÓ LÀ SAI LẦM

đang ở 4.1 thì hoàn toàn có thể lấy đc shsh của 4.1 lại để restore. nhưng vấn đề là hư nút home. bạn nên đi thay nút home đi.
    với lại máy bạn lock mạng nào, giờ mua code quốc tế cũng đâu đắt lắm

Trích dẫn Gửi bởi Darkera
    đang ở 4.1 thì hoàn toàn có thể lấy đc shsh của 4.1 lại để restore. nhưng vấn đề là hư nút home. bạn nên đi thay nút home đi.
    với lại máy bạn lock mạng nào, giờ mua code quốc tế cũng đâu đắt lắm
    Cám ơn bạn!

Mình sẽ tư vấn chị mình đi thay nút home. Chị mình đã hết hợp đồng với Fido nhưng iphone 4 thì chưa, vẫn lock Fido (canada) và còn 1 năm nữa mới hết hợp đồng, nên Fido không chịu unlock ($50). Chị mình muốn unlock để xài mạng khác cho tiết kiệm.

Vậy ý của bạn có phải là sau khi sửa nút home thì dùng "dump SHSH blogs" trong ifaith để lấy shsh 4.1, rồi restore custom fw + jailbreak bằng redsn0w, sau đó dùng gevey ultra sim để unlock phải không?

Mình cũng thử set activator cho nút home bằng phím volume (down, long hold) nhưng không vào DFU được. Vậy chắc phải sửa phím home thôi.

À, 1 điều không chắc chắn nữa là cái gevey ultra sim không biết hoạt động tốt không nữa. Chị mình lúc mua thì nó được đóng trong hộp thấy cũng đàng hoàng. Mình check trên gevey.com thấy bao bì giống y chang.

Đang ở
    Hà Nội
    vấn đề sim ghép thì bạn hỏi các thương gia trên này. mình không rành lắm, toàn xài quốc tế mà [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. vào DFU bằng phím cứng khi máy đang tắt thì làm sao dùng activator set khác đi được

Các Chủ đề tương tự

1. [HELP] Restore iPhone 4s 5.0.1 lên 5.1.1 có lưu shsh
    Bởi nvdai trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 02-06-2013, 02:57 AM
  2. Giúp e restore iphone 3gs word 5.11 máy ko lưu shsh
    Bởi doiduavang trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 01-04-2013, 07:10 PM
  3. Giúp mình restore iPhone 4S 5.1.1 có lưu SHSH
    Bởi ttdlbk trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 12-14-2012, 12:17 AM
  4. Iphone 4 chưa lưu SHSH ko restore lại đc ios 5.1.1 cần giúp :((
    Bởi ctydatviet trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 11-02-2012, 01:25 AM
  5. Các bác cho hỏi restore 5.1 cho iphone 4s có lưu shsh được ko??
    Bởi nchien trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-10-2012, 05:49 AM