Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Help me! Bỏ Update OTA ios 6

máy mình iphone 4s 5.1.1hôm bữa đứa em lỡ update qua wifi may mà chạy nữa chừng mình dừng lại kịp. Bây giờ cứ bật wifi là nó lại tự sụt mất mấy trăm MB. M đã thử dùng mấy cách của các bác là sửa hệ thống, cài noupdate , software update killer ,... nhưng vẫn không hiệu quả cứ bật wifi 1 luk là lại mất MB. Ai biết chỉ dùm mình cancel cái này ko m vẫn chưa muốn lên ios 6. Thanks!

Tự sụt mấy trăm MB là sao không hiểu. Còn muốn nó mất cái update đó luôn thì chỉnh file hệ thống là được mà. Mà máy JB rồi thì nó cũng ko up lên 6 được đâu.

Máy của bạn đã jb thì bạn cứ để nó tự tải về cũng chẳng cài được đâu mà lo bạn ạ.

Kệ nó chạy nửa chừng báo lỗi ngay í mà

Không jb có cách nào bỏ update ko ? Máy mình đg chạy 6.0.1 chưa jb đc , lở fw mới báo update mà lỡ tay thì lên đường luôn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

chạy được bao nhiêu đâu là sẽ nghĩ down thôi, đừng lo bạn ah

Trích dẫn Gửi bởi iCenter PhuongQuyen
    chạy được bao nhiêu đâu là sẽ nghĩ down thôi, đừng lo bạn ah
    Ko đâu bạn , mình thử rồi máy ko jb chỉ bấm nút down thôi là nó down xong tự install luôn

Trích dẫn Gửi bởi bedeo
    Ko đâu bạn , mình thử rồi máy ko jb chỉ bấm nút down thôi là nó down xong tự install luôn
    mình đang góp ý cho chủ topic mà bạn, mình nói làm máy đã JB mà

Tks các bác nhé. để n tự chạy cần gỡ bỏ cái su killer hay no update để nó xóa hết cache OTA ko ạ

Trích dẫn Gửi bởi hkemy34
    máy mình iphone 4s 5.1.1hôm bữa đứa em lỡ update qua wifi may mà chạy nữa chừng mình dừng lại kịp. Bây giờ cứ bật wifi là nó lại tự sụt mất mấy trăm MB. M đã thử dùng mấy cách của các bác là sửa hệ thống, cài noupdate , software update killer ,... nhưng vẫn không hiệu quả cứ bật wifi 1 luk là lại mất MB. Ai biết chỉ dùm mình cancel cái này ko m vẫn chưa muốn lên ios 6. Thanks!
    1- Truy cập vào:

/var/mobile/Media/Downloads
    Xóa tất cả các thư mục ở trong đó ( Lưu ý: Không xóa: downloads.28.sqlitedb )

2- Chỉ cần cài Software Update Killer là đủ