Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 5 của 5

cuuu gap em, iphone 3gs 5.1.1 bi mat ngon ngu

hien tai may em la ip 3gs fw 5.1.1 va bb la 5.13, hien tai mat het ngon ngu, chi con tieng english thoi, vi da lo tay xoa trong icleaner nay em muon rs lai fw 5.1.1 va van giu bb 5.13 thi em fai lam the nao, co can fai len ios 6 rui dow ve k? ( cach nay thi so mat bb , hay la e fai dung fw custom vay, ma neu dung custom thi dung ban 5.1.1 hay 6.0.1, cac pro nao biet xin huong dan dum cho em, e moi biet ve ios thoi! ( xin cho em 1 huong dan cu the )
    Neu bac nao co file ngon ngu tieng viet, iphone 3gs fw 5.1.1 ,bb 5.13 thi send qua cho em dc ko, em cam on nhieu lam!!

Dùng snowbreeze build bản fwc k nâng BB rồi add shsh của bạn vào là ok.có bài hướng dan roi do

Trích dẫn Gửi bởi duyhieuip4s
    Dùng snowbreeze build bản fwc k nâng BB rồi add shsh của bạn vào là ok.có bài hướng dan roi do
    lam xong rui dung itune de rs ha, xong rui co can unlock va jaibreak nua ko?
    va con dieu nay nua, e chua hieu ro ve cai " hots " j do lam, lam the nao biet no co tro ve cydia hay apple vay !

Phương pháp 1
    Cách đầy đủ nhất là như thế này
    1)Nâng lên ios 6.0.1 bỏ nguyên ở đó
    + Mở redsnow 0.9.15b3 chọn Extras chọn select IPSW rồi chọn FW 6.0 nhớ là 6.0 chứ không phải 6.0.1 nhé sau đó back và ấn jailbreak.
    + Tiếp theo tắt máy và đưa máy về chế độ DFU như redsnow hướng dẫn,tiếp tục nhấn next click vào install cydia và ô downgrade baseband để rednow hạ baseband từ 6.15 về 5.13
    + Tiếp đó Jusboot để máy cài cydia hoàn chỉnh sau khi cài hoàn chỉnh cydia vào cydia add 2 source
    -iphone.gsm.vn
    -repo.iparelhos.com/

Cài xong 2 source bạn tiến hành cài untrasnow trong source repo666.untrasow.tiếp theo vào source repo.iparelhos mới cài bên trên Nhấn Install> Confirm> ultrasn0w fixer for 6.0 1.0 Dev Team

Cuối cùng quay trở lại redsnow justboot là có sóng.
    Phương pháp 2
    Bước 1: Mở Sn0wbreeze (sn0wbreeze-v2.9.7) mới nhất http://www.mediafire.com/download.php?lh240invhk25jo4
    Bước 2 : Click vào "mũi tên" và sau đó chọn "Browse for an IPSW" và bạn sẽ chọn Firmware mà lúc nãy bạn vừa download về (iOS 6.0.1)
    Bước 3 : Chọn "Simple mode" từ danh sách có sẵn của các MODE trong Sn0wbreeze và nhấp nút bên cạnh.
    Bước 4 : Bây giờ bạn sẽ cần phải restore lại custom firmware này cho điện thoại của bạn thông qua các phương pháp iTunes quen thuộc nhưng trước tiên, các thiết bị kết nối iOS cần phải được đưa vào chế độ DFU pwned. Nó có thể được thực hiện bằng cách sử dụng iREB (Nằm trong File Menu ở status bar của Sn0wbreeze)
    Bước 5 : Chỉ cần đóng Sn0wbreeze và mở iTunes sau đó kết nối thiết bị .

Bước 6 : Sau đó bạn nhấp "Shift" + click "Restore" trên iTunes . Bây giờ iTunes sẽ kêu bạn chọn Firmware từ Desktop (Lúc nãy Sn0wbreeze vừa lưu cho bạn) và để cho iTunes khôi phục điện thoại của bạn .

Bước 7 : Đây là một tethered jailbreak.Sn0wbreeze đã tạo thêm một thư mục trên máy tính được gọi là iBooty. Mở nó lên, và chọn thiết bị bạn muốn để khởi động vào chế độ tethered và nhấn nút Start.

Bước 8 : Thực hiện theo các hướng dẫn trên màn hình iBooty để vào chế độ DFU pwned trên thiết bị của bạn và sau đó iBooty sẽ tự động khởi động thiết bị của bạn trong chế độ tethered jailbreak.
    Và thiết bị của bạn bây giờ đã jailbroken
    Hotline: 0905259232

em k mun

Trích dẫn Gửi bởi namphuoc
    Phương pháp 1
    Cách đầy đủ nhất là như thế này
    1)Nâng lên ios 6.0.1 bỏ nguyên ở đó
    + Mở redsnow 0.9.15b3 chọn Extras chọn select IPSW rồi chọn FW 6.0 nhớ là 6.0 chứ không phải 6.0.1 nhé sau đó back và ấn jailbreak.
    + Tiếp theo tắt máy và đưa máy về chế độ DFU như redsnow hướng dẫn,tiếp tục nhấn next click vào install cydia và ô downgrade baseband để rednow hạ baseband từ 6.15 về 5.13
    + Tiếp đó Jusboot để máy cài cydia hoàn chỉnh sau khi cài hoàn chỉnh cydia vào cydia add 2 source
    -iphone.gsm.vn
    -repo.iparelhos.com/

Cài xong 2 source bạn tiến hành cài untrasnow trong source repo666.untrasow.tiếp theo vào source repo.iparelhos mới cài bên trên Nhấn Install> Confirm> ultrasn0w fixer for 6.0 1.0 Dev Team

Cuối cùng quay trở lại redsnow justboot là có sóng.
    Phương pháp 2
    Bước 1: Mở Sn0wbreeze (sn0wbreeze-v2.9.7) mới nhất http://www.mediafire.com/download.php?lh240invhk25jo4
    Bước 2 : Click vào "mũi tên" và sau đó chọn "Browse for an IPSW" và bạn sẽ chọn Firmware mà lúc nãy bạn vừa download về (iOS 6.0.1)
    Bước 3 : Chọn "Simple mode" từ danh sách có sẵn của các MODE trong Sn0wbreeze và nhấp nút bên cạnh.
    Bước 4 : Bây giờ bạn sẽ cần phải restore lại custom firmware này cho điện thoại của bạn thông qua các phương pháp iTunes quen thuộc nhưng trước tiên, các thiết bị kết nối iOS cần phải được đưa vào chế độ DFU pwned. Nó có thể được thực hiện bằng cách sử dụng iREB (Nằm trong File Menu ở status bar của Sn0wbreeze)
    Bước 5 : Chỉ cần đóng Sn0wbreeze và mở iTunes sau đó kết nối thiết bị .

Bước 6 : Sau đó bạn nhấp "Shift" + click "Restore" trên iTunes . Bây giờ iTunes sẽ kêu bạn chọn Firmware từ Desktop (Lúc nãy Sn0wbreeze vừa lưu cho bạn) và để cho iTunes khôi phục điện thoại của bạn .

Bước 7 : Đây là một tethered jailbreak.Sn0wbreeze đã tạo thêm một thư mục trên máy tính được gọi là iBooty. Mở nó lên, và chọn thiết bị bạn muốn để khởi động vào chế độ tethered và nhấn nút Start.

Bước 8 : Thực hiện theo các hướng dẫn trên màn hình iBooty để vào chế độ DFU pwned trên thiết bị của bạn và sau đó iBooty sẽ tự động khởi động thiết bị của bạn trong chế độ tethered jailbreak.
    Và thiết bị của bạn bây giờ đã jailbroken
    Hotline: 0905259232
    len ios 6 Anh ah, em da co san shsh rui! co cach nao khac ko! tao file custom co add shsh 5.1.1 vao, rui tien hanh rs voi itunes dc k anh

Các Chủ đề tương tự

1. Say Lòng Du Khách Bởi Món Ngon Miền Trung
    Bởi mrhao91 trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-25-2015, 10:19 PM
  2. iphone 3gs lên 6.1 chạy ngon không cả nhà ...?
    Bởi boy_love027 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 35
    Bài viết cuối: 02-21-2013, 06:11 PM
  3. Bản ios nào dùng ổn định, ngon lành cành đào nhất
    Bởi buoitoimotminhem trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 27
    Bài viết cuối: 11-10-2012, 01:23 AM