Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Cho hỏi cách nhận biết Bootrom cho 3GS

Em có con 3gs tuần 41 năm 2009. Số sê-ri : 88941KBxxx.... Em tham khảo trên mạng thì được biết IP 3GS từ tuần 40/2009 trở về trước là bootrom cũ, từ tuần 45/2009 trờ về sau là bootrom mới, còn từ tuần 41-45 thì không thể xác định định bootrom qua số sê-ri. Có tool hỗ trợ, nhưng nó yêu cầu phải đưa máy về DFU, mà máy em bị liệt phím Home rồi, k sao đưa về DFU được.
    Bây giờ có cách nào để xem bootrom cho máy, các bác giúp em với....

em thấy bác chửa cái liệt home trước rồi mới tính tới việc DFU với bootrom thì nó hay hơn chứ. thay phím home giờ có trăm mấy k đâu.

Trích dẫn Gửi bởi jackie.tdh
    em thấy bác chửa cái liệt home trước rồi mới tính tới việc DFU với bootrom thì nó hay hơn chứ. thay phím home giờ có trăm mấy k đâu.
    Đã kiểm tra được. Iboot 359.3.2 là bootrom mới. Em cũng muốn sửa phím home, nhưng cũng ngại chưa biết chỗ nào sửa, rổ rá và quan trọng nhất là họ có làm trước mắt mình hay không nữa. Em ở HN, bác biết chỗ nào thì chỉ giúp em nhé.

Từ tuần 40 năm 2009 trở đi là BootRom Mới. Và ngược lại.

Máy bạn là boot mới rồi kiểm tra chi nữa?!

- nếu nhẹ thì 50k, nặng thì 250k. Yêu cầu ng ta làm trc mặt cho xem, mất cỡ 30p thôi mà.

Trích dẫn Gửi bởi ducthangminhthu
    Từ tuần 40 năm 2009 trở đi là BootRom Mới. Và ngược lại.
    Không phải đâu bạn. từ tuần 40-45 thì chưa xác định được bằng số sê-ri.trước tuần 40 và sau tuần 45 thì mới xác định chính xác định qua sê-ri.

Trích dẫn Gửi bởi hiphhh[/URL
    9757318]Máy bạn là boot mới rồi kiểm tra chi nữa?!

- nếu nhẹ thì 50k, nặng thì 250k. Yêu cầu ng ta làm trc mặt cho xem, mất cỡ 30p thôi mà.
    Vấn đề là sửa ở đâu mới được chứ ? bạn có biết cho nào sửa uy tín không bạn ?[/COLOR]

Trích dẫn Gửi bởi thanh1401
    Không phải đâu bạn. từ tuần 40-45 thì chưa xác định được bằng số sê-ri.trước tuần 40 và sau tuần 45 thì mới xác định chính xác định qua sê-ri.

Vấn đề là sửa ở đâu mới được chứ ? bạn có biết cho nào sửa uy tín không bạn ?
    - cứ những máy trên tuần 40 năm 2009 là mới rồi, chẳng có j khác cả. Nếu ko tin thì bạn tìm bản custom boot cũ RS là biết ngay chứ j đâu.

- mình ko rành vụ sửa ở đâu cả, mình ở TPHCM

Trích dẫn Gửi bởi thanh1401
    Đã kiểm tra được. Iboot 359.3.2 là bootrom mới. Em cũng muốn sửa phím home, nhưng cũng ngại chưa biết chỗ nào sửa, rổ rá và quan trọng nhất là họ có làm trước mắt mình hay không nữa. Em ở HN, bác biết chỗ nào thì chỉ giúp em nhé.
    thì bác cứ ra tiệm nào đó uy tín ở HN mà làm. em ở SG bác ah. trên FR mình cũng có nhiều tiệm uy tín ở HN lắm mà

Trích dẫn Gửi bởi jackie.tdh
    thì bác cứ ra tiệm nào đó uy tín ở HN mà làm. em ở SG bác ah. trên FR mình cũng có nhiều tiệm uy tín ở HN lắm mà
    Uh. em thử qua chỗ bác Quang3g xem sao vậy...

sửa nút home iphone thì cầm qua m làm mất 10P lấy ngay 150K-200K

jờ boot rom cũ hay mới cũng ko quan trọng. quan trọng là FW có JB unthetered hay ko thôi. nếu JB unthetered thì khởi động lại thoải mái ko bị táo

Các Chủ đề tương tự

1. Nâng fw cho ip 3gs world new bootrom ko SHSH
    Bởi dungdv trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-17-2013, 02:07 AM
  2. Trả lời: 69
    Bài viết cuối: 02-03-2013, 03:14 AM
  3. xin FW custom 4.3.3 cho 3GS new bootrom
    Bởi nhahangbichcau trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-04-2013, 04:09 AM
  4. Giúp mình 3Gs old bootrom 6.0.1 muốn về 5.1.1