Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Update hạ cấp iPhone 4S, iPad 2 iOS5.1.1 - 5.0.1 và iPad 3 iOS5.1.1 - 5.1 dùng Redsn0w

Tại thời điểm iPhone 4S và iPad 2 có thể hạ cấp phiên bản iOS 5.1.1 xuống 5.0.1, Cơ bản có thể sử dụng Absinthe untethered Jailbreak cho cả iPhone 4S và iPad 2 5.0.1, nhưng iPad thế hệ thứ 3 mới chỉ có thể hạ cấp xuống iOS 5.1 mà thôi. Điều này có nghĩa là bạn chưa Jailbreak được cho iPad 3 . Và cũng giống như tôi đã đề cập trước, nếu bạn có sao lưu blob SHSH phiên bản iOS mà bạn muốn hạ cấp thì bạn mới có thể hạ cấp thiết bị của bạn được.

Trước khi bắt đầu, chúng ta tìm hiểu sơ qua toàn bộ quá trình:

Bắt đầu hạ cấp:
    • iPhone 4S, iPad 2 hoặc iPad thế hệ thứ 3 có bản sao lưu blob SHSH được lưu trên Cydia, hoặc trong máy tính WIN/MAC.
    blob được hiểu (như là a binary large object, basic large object, BLOB, hay BLOb ) là một bộ sưu tập dữ liệu nhị phân được lưu trữ như một thực thể duy nhất trong một hệ thống quản lý cơ sở dữ liệu.
    • Phiên bản mới nhất của Redsn0w [Windows / Mac]
    • Cáp nối USB.
    Lưu ý:

Nếu bạn không có bản sao lưu blob SHSH các phiên bản IOS 5.0.1, 4.3.3, 4.2.1 được lưu lại mà bạn muốn hạ xuống, Cho dù bán có làm đúng theo hướng dẫn này thì bạn cũng không thể đạt được những gì bạn mong muốn. Do đó việc sao lưu blob SHSH là một yêu cầu quan trọng cho quá trình hạ cấp , nếu không sao lưu blobs SHSH thì các bạn không thể nào hạ cấp phiên bản IOS mới xuống phiên bản IOS cũ mà bạn mong muốn. Nếu iPhone 4 và iPad 2 phiên bản iOS 5.0.1 cùa bạn đã có lần jailbreak rồi thì Cydia tự động lưu blob SHSH lại tất cả các phiên bản iOS cũ của bạn vào máy chủ Cydia. Như vậy nếu iPhone 4S và iPad 2 bạn nào đã từng jailbreak phiên bản iOS 5.0.1, phiên bản nảy đều có thể untethered jailbreak hoàn toàn khi bạn hạ cấp quay trở về phiên bản cũ.

Việc hạ cấp này đầu tiên sẻ nâng cấp thiết bị của bạn lên firmware mới nhất, và đồng thời baseband cũng bị nâng lên điều này có thể ảnh hưởng đến việc unlock các thiết bị về sau. Vì vậy các bạn hãy cẩn thận khi quyết định hạ cấp.

Đây là phiên bản Redsn0w được thiết kế chỉ để hạ cấp thiết bị A5 + cho iPhone 4 và iPad 2, iPad 3 . Nếu bạn thiết bị của bạn là A4 thì không thích hợp với cách hướng dẫn này.
    Bạn nào có thiết bị A4 theo đường linh này http://www.tinhte.vn/threads/1245351/ để thực hiện.

Bắt đầu hạ cấp:

Bước 1: Chạy Redsn0w 0.9.11b1 (Windows / Mac).

Bước 2: Kết nối thiết bị iOS của bạn với máy tính hoặc máy Mac bằng cách sử dụng cáp USB

Bước 3: Click vào Extras .

Bước 4: Bạn sẽ được chuyển qua màn hình mới, click vào Even More.

Bước 5: Nhấp vào Restore.

Bước 6: Bây giờ bạn sẽ thấy ba tùy chọn khác nhau trên màn hình; IPSW, Local and Remote. Bấm vào IPSW, Redsn0w dẫn đến tập tin firmware mà bạn muốn hạ cấp ( tải các phiên bản iOS 5.1.1 và5.0.1 về máy tính Win/Mac). Redsn0w yêu cầu phiên bản IOS 5.1.1 firmware .

Bước 7a: Nếu bạn có bản sao lưu blob SHSH được lưu trong máy tính Win/Mac, sau đó chỉ cần nhấp vào Redsn0w và dấn đến tập tin plist có chứa bản sao lưu blob SHSH của bạn.. Chuyển sang Bước 7b nếu bạn không có bản sao lưu blob SHSH được lưu trong máy tính Win/Mac.

Bước 7b: Nhấp chuột vào Remote nếu có bản sao lưu blob SHSH được lưu trên Cydia. Redsn0w sẽ tự động đưa thiết bị của bạn vào chế độ Recovery để lấy các tập tin cần thiết từ máy chủ của Cydia.

Bước 8: Click Next.

Bước 9: Tại thời điểm này, Redsn0w sẽ tự động nối bản sao lưu blob SHSH với các tập tin firmware IPSW mà bạn cung cấp, sau đó nó sẽ tự động khôi phục lại . Quá trình mất thời gian lâu hay mau tùy thuộc vào PC hoặc Mac của bạn.

Bước 10: Vịệc hạ cấp coi như đã hoàn tất.

Clip video hướng dẫn

Toàn bộ mục đích của hạ cấp này là quay trở lại phiên bản IOS cũ như 5.0.1, để có thể dễ dàng untethered jailbreak bằng các tool hiện có. iPhone 4S và iPad 2, có thể jailbreak bằng cách sử dụng tool Absinthe, Redsn0w hoặc CLI 0.4.3.

IPad thế hệ thứ 3 mới không thể jailbrokeak được vào lúc này, Bạn nên sao lưu blob SHSH + APTicket cho IOS 5.1 mà bạn đã hạ cấp vào nơi an toàn để có lúc bạn cần đến nó, và chờ đợi một tool untethered jailbreak mới được tung ra, Tránh cập nhật bất kỳ phiên bản iOS mới nào nữa trừ khi chúng tôi bật đèn xanh cho bạn

Trích dẫn từ Redmond Pie

Giúp E với, em làm đến bước 7b rồi nó hiện ra pic kia là sao hả các bác ?

Trích dẫn Gửi bởi Hiếu Trần
    Giúp E với, em làm đến bước 7b rồi nó hiện ra pic kia là sao hả các bác ?
    http://www.tinhte.vn/threads/1253153/

bạn có sao lưu firmware HSHS chưa? có sao lưu mới hạ cấp được
    video clip

" Như vậy nếu iPhone 4S và iPad 2 bạn nào đã từng jailbreak phiên bản iOS 5.0.1, phiên bản nảy đều có thể untethered jailbreak hoàn toàn khi bạn hạ cấp quay trở về phiên bản cũ." Lúc e mua máy là ở 5.0.1 và đã jailbreak nếu theo bài viết này thì nó tự lưu shsh trên cydia như vậy thì có thể về được đúng không bác ?

Trích dẫn Gửi bởi Hiếu Trần
    " Như vậy nếu iPhone 4S và iPad 2 bạn nào đã từng jailbreak phiên bản iOS 5.0.1, phiên bản nảy đều có thể untethered jailbreak hoàn toàn khi bạn hạ cấp quay trở về phiên bản cũ." Lúc e mua máy là ở 5.0.1 và đã jailbreak nếu theo bài viết này thì nó tự lưu shsh trên cydia như vậy thì có thể về được đúng không bác ?
    Đúng theo lý thuyết nên bạn chọn bước 7b nhấp chuột vào Remote rồi tiếp tục làm theo hướng dẫn. Chúc bạn thành công.

Đang ở
    11/9 nguyễn oanh, p.10, q. gò vấp
    Bác này chuyên gia làm chuyện rãnh rỗi,cái này mọi ngđã biết hơn nữa tháng rồi và đã có khá nhiều bài vậy mà vẫn cố post,lần trước 1 lần post jb u rồi bị mọi ng ném đá mà vẫn vậy

Trích dẫn Gửi bởi VICKEY333
    Bác này chuyên gia làm chuyện rãnh rỗi,cái này mọi ngđã biết hơn nữa tháng rồi và đã có khá nhiều bài vậy mà vẫn cố post,lần trước 1 lần post jb u rồi bị mọi ng ném đá mà vẫn vậy
    Tôi thấy bác mới đúng là chuyên gia làm chuyện rãnh rỗi nói lung tung không biết mính đang nói gì Mọi ngươi biết chứ không có nghỉa là tất cả mọi người đều biểt do đó vẫn có ngưởi hỏi.

Trích dẫn Gửi bởi vo thuong
    Tôi thấy bác mới đúng là chuyên gia làm chuyện rãnh rỗi nói lung tung không biết mính đang nói gì Mọi ngươi biết chứ không có nghỉa là tất cả mọi người đều biểt do đó vẫn có ngưởi hỏi.
    Nói như bác vậy bây giờ,mình post lại tất cả các topic hướng dẫn đủ thứ hết thì cái diễn đàn này ra sao?Nói phải biết suy nghĩ chứ.Thật vọ lý khi đây ko phải điều mới mà đã có ít nhất 2 mục ở ngoài hướng dẫn rồi lại cố tình post lại,

Đáng chê trách tinh thần bênh giật phi lí của bạn

Các Chủ đề tương tự

1. sau khi jb ip3GS ios5.1.1 khởi động lâu
    Bởi storepcs trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 11-22-2012, 02:27 AM
  2. Bản IOS5 MOD 4.2.1 cho 3g
    Bởi thuongdo08 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 30
    Bài viết cuối: 11-07-2012, 01:22 AM
  3. Giúp đỡ vấn đề hạ cấp IO6 về IOS5 đẻ JB
    Bởi trungkj3n trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại