Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Help ! Ipad ko sac pin dc

em có 1 cai ipad vo tình hôm trước bi hết pin cạn pin. nó tắt màn hình đi. em mới cắm vào máy tính PC de sạc, luc đầu van hiên hình cục pin , qua may tiếng thì nó hiện lên trái táo màu trắng ( như trong hình * ) rồi thêm 1 vòng load nữa, em tưỡng là load 1 hồi sẽ vào trang chính nhu cái ifone nhưng cho đến đêm thì nó ko thay đổi vẫn hình nhu vậy hoài. Em cắm sạc suốt 2 ngày rồi hjc mà vẫn cai hình đó load hoài mà ko vào dc ai chỉ giúp em với .. em làm mọi cách rồi. tat máy thì no hiện cuc pin 10% hoài ko lên dc tí nào và hay ở cai hình trái táo trắng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]:help::sad9cd:

Đang ở
    QUẦN ÁO SỈ LẺ GIÁ RẺ NHẤT LÀ NGUỒN CUNG CẤP QUẦN ÁO HOTGIRL. ~* Xưởng may tr
    Restore lại đi xem nào! Sạc j mà tận 2 ngày liền.

Trích dẫn Gửi bởi hoangthiet
    Restore lại đi xem nào! Sạc j mà tận 2 ngày liền.
    restore là cái gì hở bạn?

Sạc pin Ipad gặp chuyện như cô mymy là khá nhiều, có nhiều bạn đã nói về vấn đề gì đó liên quan đến điện áp cao hay thấp là nguyên nhân, mình cũng bị, và ko phải cắm sạc qua cổng usb của máy tính nào nó cũng xạc đâu. Mình nối vào MBP thì nó xạc ngay, nhanh và luôn. Nhưng cắm vào Compaq thì ko. Nếu có cục xạc cắm với ổ cắm điện thì nên dùng, đúng là xạc rất lâu... mình thường hay nối vào Mac
    Khi cắm xạc mà bị hiện hình trái táo to như vậy là nó ko xạc rồi đấy, rút ra kiếm ổ cắm khác chắc chắn ko chập chờn hay xục xịch, hoặc xạc nối qua 1 cái laptop thế hệ mới 1 chút xem có thay đổi gì ko

Trích dẫn Gửi bởi mymy_
    em có 1 cai ipad vo tình hôm trước bi hết pin cạn pin. nó tắt màn hình đi. em mới cắm vào máy tính PC de sạc, luc đầu van hiên hình cục pin , qua may tiếng thì nó hiện lên trái táo màu trắng ( như trong hình * ) rồi thêm 1 vòng load nữa, em tưỡng là load 1 hồi sẽ vào trang chính nhu cái ifone nhưng cho đến đêm thì nó ko thay đổi vẫn hình nhu vậy hoài. Em cắm sạc suốt 2 ngày rồi hjc mà vẫn cai hình đó load hoài mà ko vào dc ai chỉ giúp em với .. em làm mọi cách rồi. tat máy thì no hiện cuc pin 10% hoài ko lên dc tí nào và hay ở cai hình trái táo trắng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]:help::sad9cd:
    Haizzz, đấy! Bạn sạc bằng cổng USB của pc cả tháng cũng không được! Đi mua cục sạc của ipad rồi cắm vô sạc, đợi 5 phút là nó lên.

Muốn sạc thì phải:
    1. Dùng cục sạc 10W của apple
    2. Cắm vào cổng USB 2.0 điện áp cao - 5V - 1100 mA
    Những cổng USB PC không đủ áp sạc thì khi cắm sẽ hiện "not charging" như hình

em cắm sạc = cục sạc 10w của apple cắm vào ổ điện tối qua đến giờ vẫn là hình trái táo trắng đang load ... ko thấy thay đổi gì hết ai chỉ giúp với ! [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bạn có tắt máy được không hay nó cứ treo như vậy suốt? Hay tắt được rồi mở lên vẫn vậy? Itunes có nhận hay không?

Thử 2 cách sau nhé:
    1. Tắt iPad rồi bật lên lại. Nhấn giữ nút Sleep/Wake button vài giây sau đó bấm thêm Sleep/Wake button cho đến khi logo Apple xuất hiện.
    2. Reset iPad. Nhấn giữ nút Sleep/Wake và Home cùng lúc trong ít nhất 10 giây chờ đến khi logo Apple xuât hiện.
    Sau đó charge lại

em tắt máy và mở len lại thì vẫn ra hình trái táo dang load, itunes ko nhận ra ipad anh và khi em nhấn 2 nút 10s thi ra cai hình soi cáp và itunes vay thì làm sao hả anh

Trích dẫn Gửi bởi mymy_
    em tắt máy và mở len lại thì vẫn ra hình trái táo dang load, itunes ko nhận ra ipad anh và khi em nhấn 2 nút 10s thi ra cai hình soi cáp và itunes vay thì làm sao hả anh
    Vào room, tìm bài restore fw! Đưa ipad về DFU mode rùi restore. Máy của bạn ko phải bị sạc đâu mà bị "ăn táo" thôi.

Các Chủ đề tương tự

1. Thời gian chính xác phát hành Jailbreak 6.1 iPhone 5-iPad 4-iPad mini
    Bởi duongthidiu trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 02-03-2013, 07:15 PM
  2. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 01-20-2013, 08:53 PM
  3. Giúp đỡ ipad 1 3G 64gb không lên màn hình dù itunes đã nhận ra ipad
    Bởi tranlam89 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 12-19-2012, 06:02 AM
  4. Trả lời: 298
    Bài viết cuối: 12-14-2012, 06:58 PM
  5. Update hạ cấp iPhone 4S, iPad 2 iOS5.1.1 - 5.0.1 và iPad 3 iOS5.1.1 - 5.1 dùng Redsn0w
    Bởi truonglv.lic trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 11-16-2012, 04:03 AM