Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Cần các pro giúp đỡ JB iphone4 FW 5.0.1 bị lỗi với redsn0w

Tình hình là rất tình hình các bác ah ....! Ai có thể chỉ giáo cho em biết được cái không nè ........ Việc là thế này em có con IP4 lock FW 5.0.1(9A405) em đang tính JB nên đã chuẩn bị đầy đủ rồi : em dùng laptop Win7, đã tải red0.9.10b3 về máy rồi tải luôn cả FW 5.0.1 gốc ở trên diễn đàn Tinh tế luôn rồi.Nhưng khi em chạy red vào extras chọn select IPSW và e đã <span style="color: #222222"><span style="color: #222222"><span style="color: #222222"><span style="color: #222222"><span style="color: #222222"><span style="color: #222222"><span style="color: #222222"><span style="font-family: 'verdana'">Browse IPSW 5.0.1 nhấn open thì red báo lỗi như thế này thưa các bác "That IPSW is not supported by this version of redsn0w " lúc đầu em cứ tưởng là FW 5.0.1 gốc em tải nhầm nhưng e đã thử tải đi tải lại ở rất nhiều lick để tải FW 5.0.1 gốc về nhưng vẫn bị lỗi như vậy. Và thế này nữa em thử SHSH blobs và Custom IPSW em cũng vào chọn IPSW 5.0.1 nhấn open red nó lại báo lỗi thế này "Unable to parse IPSW.Are you sure it&#039;s really an IPSW"</span></span></span></span></span></span></span></span>:cry::cry: Có bác cao thủ nào có thể chỉ giáo cho em được xíu không ah ....? em xin cảm ơn nhiều ............

down lại 0910b3 khác
    tắt pc bật lại
    chạy trên nền xp nếu là win 7

Khi JB bằng redsn0w B3 bạn nên JB ở máy XPSP3 thì không phải chuyển sang quyền acmin.Không cần trỏ đến Fm 5.0.1 nữa Bấm vào phần JB thực hiện 3 bước của JB là xong vì hiện tại sever apple không bị lỗi nữa nên cứ để redsn0w nó lấy file từ apple thì sẽ gặp ít lỗi hơn.Chúc bạn thành công

Trích dẫn Gửi bởi vvvvvv
    down lại 0910b3 khác
    tắt pc bật lại

Trích dẫn Gửi bởi loveonestory
    Khi JB bằng redsn0w B3 bạn nên JB ở máy XPSP3 thì không phải chuyển sang quyền acmin.Không cần trỏ đến Fm 5.0.1 nữa Bấm vào phần JB thực hiện 3 bước của JB là xong vì hiện tại sever apple không bị lỗi nữa nên cứ để redsn0w nó lấy file từ apple thì sẽ gặp ít lỗi hơn.Chúc bạn thành công
    Đó là JB còn mình muốn tạo bản FW custom hay là mình muốn giữ vĩnh viễn JB Untethered iso 5.0.1 cho sau này như bài này
    http://www.tinhte.vn/f163/huong-dan...thered-ios-5-0-1-cho-sau-nay-nen-doc-1020289/
    <span style="font-size: 10px">Cách làm:</span>
    Bước 1: Tải về phiên bản mới nhất của TinyUmbrella, RedSn0w và iOS Firmwares của các iDevices tại đây hoặc tại đây(với iOS Firmwares Tinh tế).
    Bước 2: Kết nối iDevice của bạn vào máy tính của bạn
    Bước 3: Mở TinyUmbrella và lưu SHSH iOS 5.0.1 cho iDevices của bạn (lưu ngay khi có thể).
    Bước 4: Mở RedSn0w chọn Extras > SHSH blobs > Stitch.
    <span style="text-decoration: underline">Ấn ISPW chỉ đường dẫn đến và chọn iOS Firmwares cho iDevices của bạn(vừa down về).
    Ấn Local chỉ đường dẫn đến và chọn SHSH cho iDevices của bạn(vừa lưu).
    Sau đó RedSn0w sẽ tự ghép chúng lại với nhau, bây giờ bạn đã có một bản iDevices_restore.ispw với SHSH gắn chặt. (bước này chỉ áp dụng với các thiết bị sử dụng chip A4).
    Bước 5: Lưu tập tin này đến một nơi an toàn trên máy tính và bây giờ bạn hoàn toàn có thể yên tâm mặc cho Apple dù khóa, không cho đăng kí firmware đi chăng nữa chúng ta vẫn downgrade xuống iOS 5.0.1 được</span>
    Thì mình sẽ phải làm sao hả bạn ............?

---------- Post added at 12:22 AM ---------- Previous post was at 12:19 AM ----------

Trích dẫn Gửi bởi vvvvvv
    down lại 0910b3 khác
    tắt pc bật lại
    cảm ơn bạn nhưng mình đã thử rồi vẫn không được bạn ah kể cả mình tải redsn0w phiên bản cũ hơn về cũng vậy ah

Trích dẫn Gửi bởi boy_handsome007vn
    Đó là JB còn mình muốn tạo bản FW custom hay là mình muốn giữ vĩnh viễn JB Untethered iso 5.0.1 cho sau này như bài này
    http://www.tinhte.vn/f163/huong-dan...thered-ios-5-0-1-cho-sau-nay-nen-doc-1020289/
    <span style="font-size: 10px">Cách làm:</span>
    Bước 1: Tải về phiên bản mới nhất của TinyUmbrella, RedSn0w và iOS Firmwares của các iDevices tại đây hoặc tại đây(với iOS Firmwares Tinh tế).
    Bước 2: Kết nối iDevice của bạn vào máy tính của bạn
    Bước 3: Mở TinyUmbrella và lưu SHSH iOS 5.0.1 cho iDevices của bạn (lưu ngay khi có thể).
    Bước 4: Mở RedSn0w chọn Extras > SHSH blobs > Stitch.
    <span style="text-decoration: underline">Ấn ISPW chỉ đường dẫn đến và chọn iOS Firmwares cho iDevices của bạn(vừa down về).
    Ấn Local chỉ đường dẫn đến và chọn SHSH cho iDevices của bạn(vừa lưu).
    Sau đó RedSn0w sẽ tự ghép chúng lại với nhau, bây giờ bạn đã có một bản iDevices_restore.ispw với SHSH gắn chặt. (bước này chỉ áp dụng với các thiết bị sử dụng chip A4).
    Bước 5: Lưu tập tin này đến một nơi an toàn trên máy tính và bây giờ bạn hoàn toàn có thể yên tâm mặc cho Apple dù khóa, không cho đăng kí firmware đi chăng nữa chúng ta vẫn downgrade xuống iOS 5.0.1 được</span>
    Thì mình sẽ phải làm sao hả bạn ............?

---------- Post added at 12:22 AM ---------- Previous post was at 12:19 AM ----------

cảm ơn bạn nhưng mình đã thử rồi vẫn không được bạn ah kể cả mình tải redsn0w phiên bản cũ hơn về cũng vậy ah
    Rất tiếc cách đúc Fm Custom này mình cũng không đúc đc nó báo bộ nhớ máy tính không đủ .
    Có thể cấu hình máy tính mình thấp ram có 2G chíp 2.20GHZ Dual mà cũng bó tay.
    Chắc nó yêu cầu cấu hình cao hơn nữa.
    Cách đúc này mình làm ở các fm 4.2.1 và 4.3.3 4.3.5 đều đc riêng ở 5.0.1 vẫn chưa làm đc ^^

có thể ổ c ko còn đủ dung lượng
    cần thì cài teamview
    6v coi cho

máy tính mình ram 4G chip core i5 2520M CPU 2.50GHz thì sao hả bạn mà lỗi của mình ở đây không phải là cấu hình máy hay bộ nhớ bạn ah

---------- Post added at 12:44 AM ---------- Previous post was at 12:43 AM ----------

ổ cứng 500G dùng sao cho hết chài

---------- Post added at 12:47 AM ---------- Previous post was at 12:44 AM ----------

hổng ai giúp mình được sao ........?

có thể bro nhìn nhầm cái fimware gốc nhé . ip4 thì fimware có dạng . iPhone3,1_5.0.1_9A405_Restore.ipsw . bro xem kỹ lại nhé

báo ram k đủ là do WIn đó bạn làm ở 1 máy khác nhé, hoặc là chọn thử chạy nó ở chế độ win XP nhé
    bấm pháim phải vào redsn0w=>chọn properties=> compatibility=> chọn Mode nó là XP nhé
    nếu k dc nữa chỉ có cách chạy với 1 máy tính khac hoặc win XP SP3 update đầy đủ, lỗi này bị trên xp SP3 là do thiếu 1 số file DLL chưa update đầy đủ đó

Trích dẫn Gửi bởi boy_handsome007vn
    máy tính mình ram 4G chip core i5 2520M CPU 2.50GHz thì sao hả bạn mà lỗi của mình ở đây không phải là cấu hình máy hay bộ nhớ bạn ah

---------- Post added at 12:44 AM ---------- Previous post was at 12:43 AM ----------

ổ cứng 500G dùng sao cho hết chài

---------- Post added at 12:47 AM ---------- Previous post was at 12:44 AM ----------

hổng ai giúp mình được sao ........?
    Hôm qua bạn hỏi cách đúc fm có tích hợp sẵn SHSH mà Tu lưu file SHSH mình chưa tìm đc cách hướng dẫn bạn hôm nay đã nghiên cứu ra không cần dùng redsn0w nữa mà dùng thằng iFaith-v1.4.1 nó mới ra tích hợp cách nhúng sẵn SHSH cho fm 5.0.1
    Hoặc đúc trực tiếp SHSH của Fm 5.0.1 đang chạy
    Đầu tiên bạn vào link dưới downd bản iFaith-v1.4.1
    http://ih8sn0w.com/
    Bật iFaith-v1.4.1 lên
    Sau khi ấn Ok nó sẽ hiện ra 4 bản
    Bạn vào [Build*signed*IPSW w/Blobs] Bấm tiếp vào: Browse for SHSH Blobs cache -> Trỏ đến file SHSH mà Tu đã lưu bản 5.0.1 nó sẽ load file SHSH của bạn,Rồi nó hiện ra 2 thanh công cụ Bạn kích vào Browse for the ios 5.0.1(9A405) IPSW -> trỏ đến file FM 5.0.1 đã lưu trước hoặc chọn dòng thứ 2 nó sẽ tự downd load file FM 5.0.1 trên mạng về nhưng đợi sẽ hơi lâu.Sau khi đã trỏ đến fm 5.0.1 nó sẽ hiện ra 1 bản Bạn kích vào Build IPSW và ngồi đợi nó tạo file FM 5.0.1 đã tích hợp sẵn SHSH sau khi chạy đầy bình file 5.0.1 đã tích hợp SHSH sẽ xuất hiện ngoài Destop cất giữ sau này còn Restore lại nhé:Chúc bạn thành công
    Đây là link hướng dẫn sử dụng iFaith-v1.4.1:
    http://www.tinhte.vn/f163/tool-ifai...taii-tren-idevices-khi-apple-da-close-715671/

Các Chủ đề tương tự

1. Cách restore ip4 ở 5.1.1 đã jb bằng redsn0w
    Bởi leesinpro trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 01-22-2013, 04:35 PM
  2. Hướng dẫn jailbreak iOS 6.0.1 bằng redsn0w
    Bởi chothuegiare01 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 01-19-2013, 11:20 PM
  3. redsn0w ip4 bản 5.1 bị dính lỗi 127
    Bởi gatobakingspace trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 21