Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

ko dc.và nếu như bạn ko rành về ip nhưng bạn cũng phải suy nghĩ nếu lên dc mà ko cần shsh thì shsh dùng để làm gì nữa

vậy h tốt nhất e nên làm sao hả bác ?

dùng tiny xem lưu dc shsh nào thì restore fw đó
    lock thì fw custom còn world thì fw gốc

Nếu bạn là người dùng bình thường thì khi thấy máy đã chạy ổn định thì thôi hãy cứ thế mà xài,còn nếu muốn vọc vạch thì bạn phải tìm hiểu kỹ hơn mới được.
    Ip4 có 2 loại, quốc tế và lock nếu máy bạn là quốc tế thì yên tâm có thể thoại mái mà update hoặc vọc vạch mà ko sọ phải làm ipod.Tuy nhiên bản mói nhất chưa hỗ trợ Jailbreak hoàn toàn nên việc update bản mới có thể hạn chế ứng dụng,còn nếu bạn muốn chạy các phiên bản thấp hơn thì bất buộc phải có shsh (kiểm tra thì search trên diễn đàn nhé bạn).khi có shsh thì phải tạo 1 bản custom có nhúng file shsh đó (tạo bản custom dành cho Win thì có Snowbreeze với Redsnow) sau khi tạo xong thì dùng Itune để chạy.

xem may ban la lock hay word neu lock thi len bang fw costom w thi vo tu .nhung luu shsh vao truoc nha de phong co loi con quay lai .ma chi mun up len thi ban qua 12 hang bai cai mien phi cho cac ban
    nha

ko có và ko lưu là 2 khái niệm hoàn toàn khác nhau, tính nói đưa cái ECID check giùm cho bạn nhưng mà chắc bạn lại hỏi coi ECID ở đâu thì ...
    nên thôi, khuyên dùng tiny check lại, còn tiny là j xài thế nào thì search trên tinhte nhé

máy của e là bản world, e đã dùng TU lưu shsh nhưng chỉ có 4.3 và 4.2.1 vậy bây h e nên up lên 4.x hay còn cách nào khác hả các bác?
    mong các bác giúp

Trích dẫn Gửi bởi badboi91
    máy của e là bản world, e đã dùng TU lưu shsh nhưng chỉ có 4.3 và 4.2.1 vậy bây h e nên up lên 4.x hay còn cách nào khác hả các bác?
    mong các bác giúp
    thế thì lại có 2 lựa chọn:
    1. chấp nhận đi sau thời đại chút nhưng lại được jbu (khỏi vấn nạn justboot): rs 4.x (tùy thích fw nào thì rs fw đó), build cfw mà rs.
    2. trải nghiệm sự mới mẻ của fw mới với nhìu cái mới (thực ra thì chưa nhìu lắm [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]) và chịu khó sống chung với jboot: rs lên fw mới nhất 6.x bằng itunes và jbt bằng reds .15b2
    suy nghĩ và lựa chọn nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

bác cho e hỏi gà cái là e có thể up lên 4.x rồi từ từ lên 5.x có dc ko ạ ?