Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Chủ đề: RS lại IP4s FW 5.1.1

RS lại IP4s FW 5.1.1

Các anh chị làm ơn giup e với.E có con IP 4s 5.1.1 bản lock bị lỗi,mỗi khi bật camera lên là nó đứng yên ở màn hình xoắn nên e muốn RS lại nhưng sợ nó đắp mền,L
    E mới dùng nên chưa biết nhiều rất mong được chỉ giúp. J
    E muốn hỏi là:
    1. Của e là 5.1.1 e muốn RS lại 5.1.1 được k?cần chú ý gì để k nâng BB (đắp mền)
    2. Nếu k RS 5.1.1 được thì e lên 6.x.. có được k? cần chú ý gì để k nâng BB (đắp mền) và bản 6.x đã JB được chưa?
    3. Theo biết để k nâng BB thì dùng FW custom,anh chị cho e cái link hướng dẫn tạo FW custom cua 4S đc k a?
    P/s: máy e lâu lâu bao “Máy của bạn đã dc unlock bởi nhà mạng …. Lience : 64434…
    Cho e hỏi vậy có phải máy e world rùi k?
    E rất rất cảm ơn mọi người…

up ai giúp e với [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

máy bạn 4s nên muốn re-rs lại cần lưu ý:
    - hiện chỉ có redsn0w .15bx hỗ trợ re-rs cho chip A5+ tuy nhiên cần có shsh (yêu cầu phải là shsh của fw 5.1.1 được rs qua itunes, nếu máy bạn xuất xưởng là fw 5.1.1 hoặc update OTA trên máy để lên 5.1.1 thì đều ko áp dụng được)
    -reds chỉ hỗ trợ re-rs chứ ko hỗ trợ chặn nâng cấp bb nên nếu bạn làm theo thì máy vẫn bị nâng bb

Bi h vẫn chưa có tools tạo cfw ko nâng bb cho thiết bị chip A5+ mà chỉ hỗ trợ chip A4 (ip4, 3Gs, 3G) nên bạn cũng chưa thể làm được cfw 6.x hoặc bất kì fw nào cho 4s.

tóm lại: nếu máy 4s lock thì hiện có sao xài vậy, khi nào treo táo hãy tính tiếp, [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Nên suy nghĩ theo hướng làm cách nào để khắc phục hơn là rs lại nhé.

ui sao mà bùn thế huhu. cảm ơn anh nhiều nha.giờ k bít sao nưa e đã dùng camera của máy khác lắp vào thử nh vẫn k đc...e nghĩ do HĐH lỗi thui... [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Mà a cho e hỏi ngu cái là những người như e thì làm sao?k nhẽ bỏ máy hả a?? [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

up

Trích dẫn Gửi bởi maiyeu512
    Các anh chị làm ơn giup e với.E có con IP 4s 5.1.1 bản lock bị lỗi,mỗi khi bật camera lên là nó đứng yên ở màn hình xoắn nên e muốn RS lại nhưng sợ nó đắp mền,L
    E mới dùng nên chưa biết nhiều rất mong được chỉ giúp. J
    E muốn hỏi là:
    1.Của e là 5.1.1 e muốn RS lại 5.1.1 được k?cần chú ý gì để k nâng BB (đắp mền)
    2.Nếu k RS 5.1.1 được thì e lên 6.x.. có được k? cần chú ý gì để k nâng BB (đắp mền) và bản 6.x đã JB được chưa?
    3.Theo biết để k nâng BB thì dùng FW custom,anh chị cho e cái link hướng dẫn tạo FW custom cua 4S đc k a?
    P/s: máy e lâu lâu bao “Máy của bạn đã dc unlock bởi nhà mạng …. Lience : 64434…
    Cho e hỏi vậy có phải máy e world rùi k?
    E rất rất cảm ơn mọi người…
    Trả lời bạn:
    1. Máy bạn đã jailbreak chưa (có biểu tượng cydia không ?) nếu chưa thì không cần re-restore mà vào setting/general/reset all lại để xem còn lỗi cái camera không ?
    2. Nếu máy lock mà bạn muốn trải nghiệm ios 6.x thì cứ lên vì mình nghĩ bạn đang dùng sim ghép (chỗ này liên quan đến cái dòng p/s của bạn - hình như bạn đang dùng sim ghép UltraS đúng không ???) thì cũng đã có loại unlock được ios 6.x rồi (tên là HeiCard thì phải [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ): chú ý là 4s chưa jailbreak được nhé bạn
    3. Theo mình biết thì chưa có tool nào tạo được custom fw cho chip A5+ cả ? nên bạn dừng đi hỏi về tool làm gì cho vô ích (vô song nhất là redsn0w và sn0wbreeze cũng đang bó phép mà)
    chỗ dòng “Máy của bạn đã dc unlock bởi nhà mạng …. Lience : 64434…" là cái thông báo của cái sim ghép để bạn mở mạng chứ không phải máy bạn đã thành bản quốc tế đâu.
    P/S: có điều kiện thì mua code lên QT để sóng gió ổn định

thử cài các phần mềm Camera khác vào rồi chụp xem đc k, nếu đc thì xài các phần mềm đó để chụp thay cho Camera mặc định, muốn biết lên World hay chưa thì vào http://www.s-url.ro/ nhập imei vào để kiểm tra, nếu nó báo là Unlocked là World

Model: iPhone 4S 16GB Black
    Device ID1: 01305........
    Device ID2: C38........
    Repairs & Service Coverage: Active
    Telephone Technical Support: Expired
    Warranty Expires: February 26, 2013
    Apple Store Downloads: False
    Warranty Type: Limited Warranty
    Purchase Date: Validated
    Registered: Yes
    Activated: Yes
    Purchased: 2012-02-27
    Contract: Until 27.02.2014
    SIM lock: Unlocked

Kiểm tra nó thế này là sao bạn : có phải máy lock được mua code lên World không ?
    Còn cái "Contract: Until 27.02.2014 " là máy thế nào vậy bạn

bác send cái imei check xem nào ?

E cảm ơn bác Nhutns .Cho e hỏi giờ e quyết định up lên IOS 6.0.1 thì e se RS bình thường đúng k ạ.mà khi úp lên rùi thì cái sim ghép của e có dùng dc nữa k hay e phải mua sim ghép khác cho IOS 6.0.1.
    P/S Bác có chắc là IP4S 6.x đã unlock để sử dụng được sóng ở việt nam k ạ. E chờ bác hồi âm là e làm luôn ,cảm ơn bác nhiều

Các Chủ đề tương tự

1. Vấn đề khi với IP4S
    Bởi bachkhoadh trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 02-11-2013, 03:50 AM
  2. Nhờ các bạn giúp mình con ip4s này
    Bởi lediem_itvn trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 01-02-2013, 04:59 PM
  3. Xin trợ giúp hạ ios 6.0.1 về 5.1.1 ip4s
    Bởi taigamemienphi trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 9