Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Cần Giúp Iphone 4 Up Lên 6.0.1

Chào các anh, tình hình là máy mình là Iphone 4 bảng world đang chạy 5.1.1, mình tự vào update lên 6.0.1 trong setting và báo bị lỗi.
    sau đó mình đưa về DFU và chạy lên 6.0.1 bằng ITunes. Trong lúc đang chạy thì bị báo lỗi -1 và máy mình đã bị treo táo.
    Bây h mình phải làm sao, mình ko có shsh của firmware nào hết và mình cũng ko biết lưu trong tình hình này (vì máy đã bị treo táo). Chạy lại 6.0.1 thì báo lỗi -1 hoặc là lỗi 3194.
    Khi bị lỗi 3194 mình đã cut file host ra ngoài và lại bi lỗi -1. Anh em giúp mình với nhé.
    Thanks.

dùng ireb hoặc redsnow đưa máy về DFU mode rồi dùng itunes restore lại 6.0.1 thử xem!!

từ ngày ios 6 ra nhiều người dính -1 quá.toàn máy world.lỗi -1 trên iphone 4 fix được mà.bạn bị -1 dùng redsnow 15b3 fix recovery nhé.nhưng chắc chắn BB máy bạn sẽ không nâng (điều này tranh cãi rất nhiều và nguyên nhân do k viết được baseband cho máy--phần cưng)

Đúng rùi..m cũng làm thế...???

Trích dẫn Gửi bởi duyhieuip4s
    từ ngày ios 6 ra nhiều người dính -1 quá.toàn máy world.lỗi -1 trên iphone 4 fix được mà.bạn bị -1 dùng redsnow 15b3 fix recovery nhé.nhưng chắc chắn BB máy bạn sẽ không nâng (điều này tranh cãi rất nhiều và nguyên nhân do k viết được baseband cho máy--phần cưng)
    Ban ơi, mình đã dung Redsnow 15b3 để fix recovery rồi nhưng sau khi chạy một lúc thì bị báo là Missing Key .plist data for this build.
    Ai biết giúp mình với nha! thanks.

Trích dẫn Gửi bởi quangnh162
    Ban ơi, mình đã dung Redsnow 15b3 để fix recovery rồi nhưng sau khi chạy một lúc thì bị báo là Missing Key .plist data for this build.
    lổi đó là báo lổi chưa chọn đúng fw đó bạn.hoặc ko có fw ...

Trích dẫn Gửi bởi quangnh162
    bạn có run adminrator không?

Trích dẫn Gửi bởi jumiet
    lổi đó là báo lổi chưa chọn đúng fw đó bạn.hoặc ko có fw ...
    Bạn Down lại FW cho máy đi, FW 6.0.1 cho iphone có tới 3 bản, "iphone 3,1-2-3" lận. Nếu là máy GSM thì bạn chọn thử 3,1 rồi làm lại xem
    - Hoặc nếu chọn 3,1 rồi thì thử down bản 3,2 về làm xem sao nhé.

Lộn hết diều, loay hoay mãi với cái lỗi 3194 này cuối cùng tắt hết phần mềm firewall và antivirus đi là ngon, các bác chú ý tắt hết đi nhé!

cái này mạng ra cửa hàng 497 Huỳnh văn Bánh, p 14, Quận Phú nhuận mình làm cho. bây giờ cũng có thể có file shsh 6.0.1 mà. restore fw góc xem sao. mà máy bản lock hay bản world vậy.