Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 74
    Sao mình up lên ios5.01 pin kém hơn ios5.0, pin xuống vù vù. mình dùng ipad2. Có bạn nào giống mình ko?

Trích dẫn Gửi bởi phanquitra
    IOS 5.0 trở lên chưa JB untether được nhé bạn. Để up FW trên IPAD bạn nên download FW gốc trước.http://www.redmondpie.com/download-5.0.1-ios-for-iphone-4s-iphone-4-3gs-ipad-2-ipad-1-ipod-touch-final-direct-links/Sau đó kết nối ipad với máy tính, đưa máy về DFU mode, rồi nhấn đồng thời phím shift + click chuột vào restore. Chọn nơi để FW gốc 5.0.1 rồi restore.
    Hic bro có thể hướng dẫn cụ thể đưa máy về DFU mode là ntn và cách làm được không ạ? Đây là lần đầu em up firmware, từ trước đến giờ vần xài bản 3.2 từ khi mua máy đến giờ, nếu được em mời bro đi uống cafe chỉ em rõ hơn được không ạ? Em xin cảm ơn trước.

Trích dẫn Gửi bởi sbilly
    Hic bro có thể hướng dẫn cụ thể đưa máy về DFU mode là ntn và cách làm được không ạ? Đây là lần đầu em up firmware, từ trước đến giờ vần xài bản 3.2 từ khi mua máy đến giờ, nếu được em mời bro đi uống cafe chỉ em rõ hơn được không ạ? Em xin cảm ơn trước.
    Bạn cắm Ipad vào máy tính, nhấn đồng thời home+power, giữ đến khi màn hình tắt, nhả power tiếp tục giữ home, đến khi itunes hiện lên thông báo: ipad đang ở recovery là được. Màn hình lúc đó đen thui.

Bạn cắm Ipad vào máy tính, nhấn đồng thời home+power, giữ đến khi màn hình tắt, nhả power tiếp tục giữ home, đến khi itunes hiện lên thông báo: ipad đang ở recovery là được. Màn hình lúc đó đen thui.
    Vâng em thử ngay đây, à trong quá trình up có cần kết nối internet không anh?

Trích dẫn Gửi bởi sbilly
    Vâng em thử ngay đây, à trong quá trình up có cần kết nối internet không anh?
    Cần chứ, để apple nó kiểm tra cái Ipad có hợp lệ ko. NHớ update Itunes lên phiên bản mới nhất 10.5 trước (vào help -> check update)

Cần chứ, để apple nó kiểm tra cái Ipad có hợp lệ ko
    Hic vậy là không làm được rồi, em đang ở nhà thì đào đâu ra wifi, hồi chiều em mang máy ra quán cafe ngồi làm, h đang onl bằng BB [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Chán quá phải đợi đến mai rồi, à bro cho e nick yh được không?

Trích dẫn Gửi bởi sbilly
    Hic vậy là không làm được rồi, em đang ở nhà thì đào đâu ra wifi, hồi chiều em mang máy ra quán cafe ngồi làm, h đang onl bằng BB [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Chán quá phải đợi đến mai rồi, à bro cho e nick yh được không?
    BB có chức năng hot spot ko? Nếu có thì share wifi cho máy tính.

BB có chức năng hot spot ko? Nếu có thì share wifi cho máy tính.
    Javelin xài GPRS mà, có wifi thì em dùng máy tính hứng ngay rồi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG], bro cho em nick yh có gì e pm hỏi cho tiện

Trích dẫn Gửi bởi sbilly
    Javelin xài GPRS mà, có wifi thì em dùng máy tính hứng ngay rồi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG], bro cho em nick yh có gì e pm hỏi cho tiện
    Mình ko dùng yh. Nhiều loại BB dùng 3G có chức năng hotspot thì chia xẻ wifi cho các máy khác bình thường. Ko có kết nối thì chịu ko restore được đâu.
    Bạn phải restore ở DFU mode thì mới đảm bảo cái Ipad như mới được. Ko còn lỗi gì. Ipad 5.0.1 giờ vẫn chưa JB untether được nhé. Restore xong chịu khó cài apps bản quyền thôi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Mình ko dùng yh. Nhiều loại BB dùng 3G có chức năng hotspot thì chia xẻ wifi cho các máy khác bình thường. Ko có kết nối thì chịu ko restore được đâu.Bạn phải restore ở DFU mode thì mới đảm bảo cái Ipad như mới được. Ko còn lỗi gì. Ipad 5.0.1 giờ vẫn chưa JB untether được nhé. Restore xong chịu khó cài apps bản quyền thôi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Ôi thế ạ? Hồi chiều em up lên 5.0.1 nhưng không đưa về DFU cắm vào iTunes thì thấy không mất gì cả chắc là do chưa đưa về DFU đúng không ạ? Bro cho e hỏi luôn DFU thì khác gì Recovery? Tại sao phải DFU mà không Recovery hoặc ngược lại?

Các Chủ đề tương tự

1. Bác nào Pro giúp em hạ cấp firmware cái! 3G của em!
    Bởi trongtin89 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 11-29-2012, 03:48 PM
  2. Firmware 4.12.02
    Bởi lien.seo trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 11-22-2012, 05:05 AM
  3. [HELP] Firmware này là firmware nào vậy???
    Bởi mrcuong93 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 11-02-2012, 03:27 AM
  4. Giúp mình nâng cấp firmware cho con 3G với
    Bởi thulan0103 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 10-26-2012, 01:54 AM
  5. Hỏi về chạy firmware
    Bởi hiepelines trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-10-2012, 03:21 PM