Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Mấy Pro giúp em với :((

Mình rs 1 con 4 5.1.1 có shsh. Đã nhúng shsh và fw , ban đầu thì dính lỗi 3194 xong bật Tiny và Start TSS thì lại bị lỗi 1600, mình đã thay đổi host các kiểu, cut host ra desktop, xoá host thì lại bị quay lại lỗi 3194 ( đã thử cả 2 chế độ Recovery và DFU ) (đã dùng redsnow và iREB-r5 để đưa về DFU) . Ai có cách nào khác để vượt lỗi thì chia sẻ cho mình và mng cùng biết với.

Mấy pro giúp em với !

Restart máy tính lại rồi restore nhé
    Dùng iReb vào recovery => restore nhé
    Nếu vẫn ko được thì pác nên dùng máy tính khác mà làm
    Goodluck

bạn bình tĩnh,reset pc rồi làm tuần tự các bước
    1.cắt host +host umbrella ra chỗ khác
    2.dùng redsnow build FW có add của bạn vào
    3.dùng ireb r6 mới nhất đưa ip về DFU
    4.bật itunes shift+restore trỏ về FWC đã add shsh của bạn ở trên
    5.itunes chạy khoảng 70% >> lỗi -1
    6.bật lại redsnow > extras > fix recovery (làm theo hướng dẫn của redsnow đưa ip về DFU để redsnow reboot vào màn hình active)
    OK máy bạn đã ở 5.1.1 rồi đó
    chúc thành công !

sao ko dùng redsnow để restore có fai đỡ mệt ko =.=

thời điểm này dùng redsn0w restore là chuẩn nhất.ko gặp lỗi -1 hay 1 gì hết,có shsh thì 1 phát 1 lên luôn,chẳng cần build với shsh làm gì cho lằng nhằng.

Cứ Redsn0w 0.9.15b3 trực chỉ! [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

hướng dẫn kỹ hơn cho em đi mấy pro em là newbie [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](

mình thấy dùng redsnow restore hay lỗi lắm.ăn chắc cứ itunes restore .hi.[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi phuctrojan
    hướng dẫn kỹ hơn cho em đi mấy pro em là newbie [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](
    đoc và làm theo bài này ( phần #2 )
    http://www.tinhte.vn/threads/1588489/
    trong đó bác cydiatoday dùng redsnow 09.13b2 khi restore thì có thể dính lỗi 2601 hoặc 14 nếu xài windows
    bạn down Redsn0w 0.9.15b3 phía trên đầu bài hướng dẫn và tiến hành retore như trong đó. lưu ý đoạn red hỏi có muốn " không nâng BB không " nếu bác xài máy lock. nếu dùng máy world thì làm như trong đó [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi duyhieuip4s
    mình thấy dùng redsnow restore hay lỗi lắm.ăn chắc cứ itunes restore .hi.[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    lỗi gì vậy bạn

Redsnow restore binh thuong nhé may bác.ko bi lỗi ji het.mà dễ restore nữa chứ