Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 9 của 9

Lỗi ip 4. cần giúp đỡ do cài cydia vào bản 5.1 k chạy đc.bị out 1 số ứng dụng k chạy

các bác cho e hỏi sau khi e jb cài cydia vào bản 5.1 xong. khi vào cydia thì lại bị out ra ngoài k vào đc.và 1 số ứng dụng vào thì bị out hết ra ngoài. m k biết bây h pair làm tn. mong các bác giúp đỡ hướng dẫn e sửa lại. e định cài bản 5.1.1 để jb nhưng chưa biêt cài và k biêt lưu shsh là gì. để làm gì. gà mới dùng ip nên mong đc sự trợ giúp từ các bác.......[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG][IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

bác nào giúp e luôn với k máy e chẳng khác gì 1208 cả

Trích dẫn Gửi bởi villa.it.beta
    các bác cho e hỏi sau khi e jb cài cydia vào bản 5.1 xong. khi vào cydia thì lại bị out ra ngoài k vào đc.và 1 số ứng dụng vào thì bị out hết ra ngoài. m k biết bây h pair làm tn. mong các bác giúp đỡ hướng dẫn e sửa lại. e định cài bản 5.1.1 để jb nhưng chưa biêt cài và k biêt lưu shsh là gì. để làm gì. gà mới dùng ip nên mong đc sự trợ giúp từ các bác.......[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG][IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    1) Do FW 5.1 của bạn JB chưa hoàn chỉnh nên bị tình trạng như vậy. Giờ bạn phải dùng redsn0w Just boot lại thì mới dùng bình thường được và mỗi lần khởi động lại máy thì bạn cũng phải just boot lại như vậy mới được.
    2) Bạn dùng Tinyumbrella kiểm tra xem máy bạn có được những shsh nào, nếu có shsh của FW 5.1.1 thì dùng Sn0wbreeze nhúng shsh vào Fw rồi restore mới được.

Trích dẫn Gửi bởi hiphhh
    1) Do FW 5.1 của bạn JB chưa hoàn chỉnh nên bị tình trạng như vậy. Giờ bạn phải dùng redsn0w Just boot lại thì mới dùng bình thường được và mỗi lần khởi động lại máy thì bạn cũng phải just boot lại như vậy mới được.
    2) Bạn dùng Tinyumbrella kiểm tra xem máy bạn có được những shsh nào, nếu có shsh của FW 5.1.1 thì dùng Sn0wbreeze nhúng shsh vào Fw rồi restore mới được.
    nghe qua thì thấy hợp lí. nhưng m chưa cài lại bao h. nên cần các bác chỉ rõ hơn đc k ạ

bạn chạy 5.1 mỗi lần khởi động lại là treo tào và phải justboot nó mới trở lại bình thường được.giờ lên mạng kiếm tool tinyumbrela 6.0.1 tải về cài trên máy rồi cắm máy bạn vào chọn save shsh xem nó có shsh của 5.1.1 không vì chỉ có shsh 5.1.1 thì chạy lên FW đó mới khắc phục được tình trạng bạn đang gặp phải,có shsh 5.0.1 cũng đc

Trích dẫn Gửi bởi villa.it.beta
    nghe qua thì thấy hợp lí. nhưng m chưa cài lại bao h. nên cần các bác chỉ rõ hơn đc k ạ
    không phải hợp lý mà là quá chuẩn bạn ah

Máy Bác giống máy em . Thôi để 5.1 cũng OK mà. Jusboot nhanh lắm . Sáng nay em vừa làm xong

nhưng để nguyên thì k vào đc mạng bằng trình duyệt mặc đinh của máy. vs cả 1 số ứng dụng vào toàn bị out ra ngoài. nên thôi tìm cách khác cài lại thôi[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. Các file deb trên cydia cho ai chưa cài được vì cydia nghẽn mạng...
    Bởi trungkj3n trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 26
    Bài viết cuối: 02-08-2013, 09:42 PM
  2. Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 01-27-2013, 04:59 AM
  3. Lỗi cydia
    Bởi metay2012 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 01-20-2013, 02:42 AM
  4. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-05-2012, 12:00 AM
  5. [hepl] ip4 5.0.1 up lên 6, jb xong, cydia xong, nhưng ko vao cydia được