Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Trích dẫn Gửi bởi demontoon_cz
    Mình có IP 4 trc Ios 4.2.1 đã JB,lưu shsh trong PC

Nhưng hôm nay nâng ccấp lên 5.1.1 trong chế độ DFU +shirt+ restore nhưng bị lỗi 3014 và 1600.

Đã thử qua xoá file host,đưa về 2 chế đo nhưng vẫn ko đc

Bác nào giúp đỡ em với, hoặc nâng lên 6.0.1 cần lưu ý những gì ? Cám ơn
    1) Khi restore bạn cắt file host ra khỏi mục etc luôn bạn nhé.
    2) Nếu như đã có shsh file của FW 5.1.1 thì bạn dùng Sn0wbreeze nhúng shsh vào FW xong dùng iReb hoặc ngay khi build xong FW trên Sn0wbreeze có hỗ trợ đưa máy về chế độ DFU đặc biệt thì bạn làm theo rồi restore bạn nhé.
    - Tham khảo qua hướng dẫn như phần hạ cấp FW 5.x ở bài viết này: http://www.tinhte.vn/threads/762012/

có shsh 5.1.1 thì mới lên được còn kô thì chịu, nhưng máy bạn là lock hay world mà FW gốc thẳng tiến thế. Lock là cẩn thận đấy.

Máy của bạn có lưu đc SHSH cua 5.1.1 ko. Nếu có thì dùng sn0wbreeze-v2.9.6 tạo ban custom nhúng SHSH của máy bạn.Dung iREB-r5 đưa về dfu rồi retore la ok.Nếu là máy lock thì lúc tạo bản custom thì tích vào phần active.Nếu qte thì k tích vì nếu tích thi se không có sóng đâu.Bạn có thể tham khảo ở đây http://www.tinhte.vn/threads/641075/

Trích dẫn Gửi bởi nguyenlong1252
    Máy của bạn có lưu đc SHSH cua 5.1.1 ko. Nếu có thì dùng sn0wbreeze-v2.9.6 tạo ban custom nhúng SHSH của máy bạn.Dung iREB-r5 đưa về dfu rồi retore la ok.Nếu là máy lock thì lúc tạo bản custom thì tích vào phần active.Nếu qte thì k tích vì nếu tích thi se không có sóng đâu.Bạn có thể tham khảo ở đây http://www.tinhte.vn/threads/641075/
    Mình đã dùng để tạo custom Fw , nhưng lúc tạo gần đc thì bị lỗi.
    Bây h IP chỉ có màn hình dây xạc với iTunes
    Nếu muốn lên 6.0.1 thì làm thế nào nhỉ , 2 năm rồi ko sờ IP nên quên mất ^^

Co vấn đề gì về rs cứ pm yh tui giúp
    Langtudatinh_201092

Của bạn là lock hay quôc tế.Lưu đc SHSH của những FW nào.nếu là quốc tế thì cú thế mà lên thôi.nhưng jaibreak chưa hoàn chỉnh chỉ là tethered. mình vẫn tạo băng sn0 bình thường mà.bạn làm lại thử xem

Máy của mình là world, shsh hôm qua lưu đc từ bản 4.3.1 đến 6.0.1 thì phải . Định dùng 5.1.1 nhưng lằng nhằng quá . Tải 5.1.1 dùng snow.. Để custom FW theo shsh mà ko đc (lấy shsh 5.1.1 add vào ios 5.1.1 sau đó restore)
    Mình đang làm việc nên tối mới làm đc

Trích dẫn Gửi bởi demontoon_cz
    Máy của mình là world, shsh hôm qua lưu đc từ bản 4.3.1 đến 6.0.1 thì phải . Định dùng 5.1.1 nhưng lằng nhằng quá . Tải 5.1.1 dùng snow.. Để custom FW theo shsh mà ko đc (lấy shsh 5.1.1 add vào ios 5.1.1 sau đó restore)
    Mình đang làm việc nên tối mới làm đc
    sao mà shsh 5.1.1 lại ko đi cùng với fw 5.1.1 được nhỉ?
    coi lại shsh của 5.1.1 nào nhé (ip4 có 2 bản 5.1.1 đấy), coi chừng lấy râu ông này cắm cằm bà kìa [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi nas_nguyen
    sao mà shsh 5.1.1 lại ko đi cùng với fw 5.1.1 được nhỉ?
    coi lại shsh của 5.1.1 nào nhé (ip4 có 2 bản 5.1.1 đấy), coi chừng lấy râu ông này cắm cằm bà kìa [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Có 2 bản shsh ,nhưng thử ádd 2 cái vào ios 5.1.1 thì 1 cái đc phép thôi . Nhưng chạy gân xong thì bị báo lỗi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](