Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 49

iPhone 4S - 5.1 dùng sim ghép nào là ok nhất cho mạng Mobifone ????

Chào anh em . Anh em cho mình hỏi hiện nay iPhone 4S - 5.1 dùng sim ghép nào là ổn định nhất cho mạng Mobifone vậy ? Chả là hiện nay mình đang có 1 cây iphone 4s - AT&T - Firmware 5.1 , mình đang dùng số mobifone , mà đi mua sim ghép thì ai cũng nói nên chuyển wa Viettel xài cho sóng ổn định , trong khi số mobifone này mình xài lâu rồi nên ko chuyển được . Bửa có mua 1 cái Gevey S bên chỗ Hoàng Thông xài , lên sóng cũng nhanh nhưng sóng ko có full, toàn 3-4 vạch , dùng vài tiếng thì lại bị No Service phải restart lại máy T_T . Anh em nào rành vụ sim ghép thì tư vấn cho mình với nhé . Thank

bạn lên sóng có nghe gọi, nhận/gởi tin nhắn bình thường k? nếu ok thì đơn giản là ổ chỗ bạn sóng 3G nó yếu nên bị no service thôi chứ k phải là cái sim ghép nó hư. Chưa JB được nên chưa tắt 3G hoàn toàn được

máy của mình là 4s AT&T FW 5.0 đang dùng R-Sim với sim vina Ok lắm,
    mình muốn lên 5.1 với kaj R-Sim đang dùng, ko biết có vấn đề j ko các bác

Trích dẫn Gửi bởi chuoi1437
    bạn lên sóng có nghe gọi, nhận/gởi tin nhắn bình thường k? nếu ok thì đơn giản là ổ chỗ bạn sóng 3G nó yếu nên bị no service thôi chứ k phải là cái sim ghép nó hư. Chưa JB được nên chưa tắt 3G hoàn toàn được
    nghe gọi , nhắn tin , nhận tin bình thường mà thi thoảng bị no service thôi, mà mình thử thay cái sim Viettel vô thì sóng mạnh hơn và ít bị rớt hơn thằng Mobi . Ko biết có sim ghép nào ok hơn cái Gevey S ko

Trích dẫn Gửi bởi hooliganboy
    nghe gọi , nhắn tin , nhận tin bình thường mà thi thoảng bị no service thôi, mà mình thử thay cái sim Viettel vô thì sóng mạnh hơn và ít bị rớt hơn thằng Mobi . Ko biết có sim ghép nào ok hơn cái Gevey S ko
    mình đang sài 4s at&t fw5.1 sử dụng sim r-sim 3.22 nói chung là tất cả đều ổn. Chỉ có cái là khi kích hoạt rất lâu lên sóng. Nhưng lên rồi thì k mất sóng giống bạn.

Hôm bửa có đi test thử gevey 5.1 gì đó...nhưng k dc..bỏ sim mobifone của mình vô báo lỗi sim. Bỏ sim mobifone khác vô thì dc ????? Bực mình

Rồi mình bỏ sim mobifone của mình vào lại cái r-sim 3.22 Chạy về nhà mở đt ra thấy lên sóng bt.

KL: có khả năng cái dòng gevey 5.1 mới ra bị lỗi kén sim. Có sim thì lên rất mau có sim thì k lên

Trích dẫn Gửi bởi hooliganboy
    Hiện tại 5.1 chỉ có Gevey S nghe nói là k kén sim. E đang ở yên 5.0.1 không dám manh động. Xài GPP sim thấy cũng ổn định nên chưa lăn tăn

Trích dẫn Gửi bởi khocakeo
    KL: có khả năng cái dòng gevey 5.1 mới ra bị lỗi khén sim. Có sim thì lên rất mau có sim thì k lên
    có thể là do sim cũ tiếp xúc nó ko tốt,như sim em gắn vô con Nokia hay LG chữa cháy thì sóng bao la,mà gắn vô 4s thì báo sim lỗi hay no service,để 15p nó cũng searching hoài,ra thay cái sim mobi khác mới,đút vào 10s lên căng đét luôn.

Trích dẫn Gửi bởi huycyber
    có thể là do sim cũ tiếp xúc nó ko tốt,như sim em gắn vô con Nokia hay LG chữa cháy thì sóng bao la,mà gắn vô 4s thì báo sim lỗi hay no service,để 15p nó cũng searching hoài,ra thay cái sim mobi khác mới,đút vào 10s lên căng đét luôn.
    k đúng. Nếu như vì tiếp xúc k tốt thì khi gắn vô r-sim 3.22 thì phải k dc chứ. Cái này lại sài bt.

Trích dẫn Gửi bởi khocakeo
    k đúng. Nếu như vì tiếp xúc k tốt thì khi gắn vô r-sim 3.22 thì phải k dc chứ. Cái này lại sài bt.
    em xài rebel đời đầu,rsim 2 với sim cũ nó nhận ầm ầm,lấy sim đó gắn vô cái nokia và LG sóng gió full luôn,nhưng ghép vô gevey 5.1 nó ko lên,đổi sim mới nó nhận liền.vậy sim lỗi hay gevey lỗi?

mình đi mua sim ghép , chỗ bán cũng khuyên là nên làm lại cái sim mới để dùng với sim ghép cho tốt .Nhưng mà mình vẫn thắc mắc là sim ghép nào xài tốt với Mobi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG][IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. MOBIFONE TRẢ TRƯỚC KHÔNG ACTIVATE ĐƯỢC FACE TIME & iMESSAGE
    Bởi b0y92qn trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 68
    Bài viết cuối: 02-25-2013, 07:42 AM
  2. [Help] Iphone4s lock dùng sim ghép bật 3G ko vào đc mạng mobifone
    Bởi noithattrieugia trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 02-23-2013, 03:26 AM
  3. Cách lấy file Bundle Mobifone khi đã Jailbreak ???
    Bởi haibienbac trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 02-09-2013, 03:23 AM
  4. Iphone 4S OS 5.0.1 hay bị mất sóng mobifone
    Bởi dantruong trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 97
    Bài viết cuối: 01-21-2013, 02:27 AM
  5. Cần giúp đỡ về 3g mobifone
    Bởi nguoidepvaxe trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 09-21-2012, 11:01 PM