Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Help....!3GS world quá nhạy cảm ứng và bị đơ màn hình

Máy 3gs World có chiệu chứng lạ:
    khi mới unlock screen thì chạy rất mượn.Sau khi chạy vài App thì có hiện tượng các biểu tượng hàng trên cùng bị đơ-các hàng dưới bình thường.
    Và khi vào Settings-General-thì chỉ cần để ngón tay cách xa nút Settings 1.5cm la màn hình cảm ứng như mình chạm tay vào. (các chương trình khác cũng vậy)
    -Nếu để máy vào sleepmode (lock screen) rồi unlock screen lại thì trở lại bình thường-sau đó bị lại.

-Mình đã lỡ Restore lên fw4.2.1 vẫn bị như vậy. Xin giúp đỡ.

Wow. Gì ghê vậy bro? Chạy ra shop mượn cái màn hình và digitized glass test thử xem thế nào mà ghê vậy?! Mình thì có nhưng mở miệng nhiều mem bảo mình dụ dỗ nên chịu khó kiếm shop iphone nào đó làm đỡ đi bro. Làm xong nhớ report cho mọi người học hỏi nghen bro! Thanks alot. À mà nếu lỗi do cảm ứng digitized, bro thay xong bán lại cho mình cái cũ đó nghen, mục đích nghiên cứu thôi. Khà khà

vậy coi như là lẹ còn hơn new processor A4 iphone 5 sắp ra há

cái này mới à nha. bac làm doạn video lên cho bà con mở mắt đi bác

Sạo pà cố cách 1,5cm đã có cảm ứng cách 2m/m còn có thể mất thời gian mí nhau , tay bạn có từ tuyệt thế haaa den tet roi

mình cũng bị tình trạng gần giống như bạn ấy đo.nhưng cảm ứng dòng trên cùng cùa mình thì lau lau mới xài được,khi để trong phòng có máy lạnh thì cảm ứng bình thường khi xài app ti xíu thì no đơ luôn.chắc fai thay cảm ứng.

Trích dẫn Gửi bởi rack
    Sạo pà cố cách 1,5cm đã có cảm ứng cách 2m/m còn có thể mất thời gian mí nhau , tay bạn có từ tuyệt thế haaa den tet roi
    Mình đâu có wởn để nói sạo nhỉ....? để sáng mai làm cái clip cho anh em coi-tui rầu thúi ruột.
    Máy này ban đầu FW 4.1-tui đang tính mua nghe nguoi ban nói bệnh vậy tưởng bị crash chương trình mới resetting ai dè xơi táo. Chưa lưu SHSH + gà mờ = restore 4.2.1 bây giờ không jailbreak được để trả lại nguyên trạng cho nguoi ta-đành ngậm đắng.:cry:

AE trên diễn đàn đã có ai khắc phục được tình trang 3GS liệt cảm ứng dòng trên cùng chưa vậy?khi mình xai trong phòng máy lạnh thì cảm ứng được 1 tí rồi đơ luôn,lock máy lay thi xài bình thường nhưng dòng trên cùng thì bị liệt lay.

Cái này bạn xem xem có phải bạn vừa cắm sạc vừa xài hok? Thường thì cắm sạc trôi nỗi của mấy chú Tàu khựa hay làm cho cảm ứng iphone nó loạn lắm á! Còn hok thì bạn để ý xem viền cao su quanh màn hình có bị j hok? Nếu có thì dễ bị rò điện từ viền inox lắm à nha. Có mấy chú bị rồi đó [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Đang thừa cái cảm ứng 3Gs bác quan tâm thì PM nhé.