Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Xin hướng dẫn chi tiết nâng FW có shsh

mình dùng iphone 4 world có lưu shsh đầy đủ trên pc. Hiện đang chạy FW 4.3 giờ mình muốn lên 5.1.1 không lên 6.0 thì làm như nào vậy ? mong chỉ giáo, hĩ mới dùng iphone còn gà. TRên forum có nhiều bài hướng dẫn nhưng viết hơi khó hiểu.
    Mình đã làm như sau
    - Tạoo 1 custom FW bằng redsnow 9.12
    - Sau khi tạo đc FW rồi thì dùng redsnow nhúng shsh vào
    - Restore bằng itunes ở ở chế độ DFU
    nhưng khi restore báo lỗi [1600]
    thank

Có gì đâu khó hiểu bạn, bạn cứ đọc và làm theo từng bước là đc, bạn xem ở đây: http://www.tinhte.vn/index.php?thre...-IP-4---4S---3gs---3g----WORLD-/-LOCK.762012/
    Gặp trục trặc gì thì post lên mọi người sẽ giúp bạn

heo mi

Trích dẫn Gửi bởi wait4u687
    heo mi
    Bạn mở red 0.9.14b2 lên chọn extras - Pwned DFU rồi làm theo hướng dẫn của red, lúc nào red báo đã đưa iphone về dfu để restore thì bạn tắt red đi mở itunes lên chọn shift + restore trỏ tới bản fimware custom có shsh mà bạn đã tạo rồi ngồi đợi thành quả thui.http://www.tinhte.vn/threads/641075/

bạn có thể tạo fwc bằng redsnow hay snowbreeze rồi restore bằng itunes đều được.có điểm khác khi fwc tạo bằng redsnow khi restore được 70% sẽ gặp lỗi -1 .bạn phải làm thêm bước dùng chính redsnow đó fix recovery là xong.
    chúc thành công

mình làm như bạn nói rồi. vượt qua lỗi 1600 rồi. đến đoạn cuối gặp gỗi -1 mình dùng redsnow chọn recovery fix, máy bị vào chế độ recovery mode luôn. làm đúng như hướng dẫn đưa tiếp về DFU mà ko thoát được , cứ bị bình cái cáp nối với itune không thoát đc. ai giúp mình với

cần giúp gấp [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

mình làm theo hướng dẫn này nhưng không làm được bước 5. máy cứ bị recovery mode
    Trong quá trình Restore sẽ dính lỗi (-1) và thiết bị sẽ bị Recovery Mode
    <span style="font-size: 14px">Lúc này, bật lại Redsn0w 0.9.14b2 >> Extras >> Recovery Fix</span>
    <span style="text-decoration: underline"><span style="font-size: 14px"><span style="font-family: 'inherit'"><span style="font-size: 14px">Bước 5:</span> đưa thiết bị về lại DFU Mode và thoát Recovery Fix.
    Sau khi thoát được Recovey Mode, thiết bị đã hạ cấp về iOS 5.1.1 thành công.!!</span></span></span>

Trích dẫn Gửi bởi wait4u687
    mình làm theo hướng dẫn này nhưng không làm được bước 5. máy cứ bị recovery mode
    Trong quá trình Restore sẽ dính lỗi (-1) và thiết bị sẽ bị Recovery Mode
    Lúc này, bật lại Redsn0w 0.9.14b2 >> Extras >> Recovery Fix
    <span style="text-decoration: underline"><span style="font-family: 'inherit'">Bước 5: đưa thiết bị về lại DFU Mode và thoát Recovery Fix.</span></span>
    Sau khi thoát được Recovey Mode, thiết bị đã hạ cấp về iOS 5.1.1 thành công.!!
    Bạn chọn recovery fix rồi đưa iphone về dfu bằng tay đi.

mình đã đưa về DFU bằng tay nhưng khi bấm nguồn lên nó lại vào revocery mode.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 02-18-2013, 06:42 AM