Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Cho mình hỏi về Restore 4s về 5.1.1 và Wifi

Như tiêu đề các bác cho em hỏi

Máy em 4s đang ở 5.1.1 giờ nó bị lỗi em muốn Restore lại máy

Em có lưu SHSH 5.1.1 ở máy giờ em muốn hỏi là restore máy thì có về được 5.1.1 hay không hay phải lên IOS 6 ạ

Máy em tự dưng đang dùng nó bị mất wifi vào cài đặt bật lại thì cứ vào tới phần Wifi là máy bị ngơ vài giây mới vào được trong được rồi vào nó cứ quay đều không bắt được Wifi nữa

Tắt bật wifi đều bị đơ máy trong vài giây mới được . Không biết có tại phải lỗi phần mềm RS lại có hết không ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi tieuhoangs2
    Như tiêu đề các bác cho em hỏi

Em có lưu SHSH 5.1.1 ở máy giờ em muốn hỏi là restore máy thì có về được 5.1.1 hay không hay phải lên IOS 6 ạ

Máy em tự dưng đang dùng nó bị mất wifi vào cài đặt bật lại thì cứ vào tới phần Wifi là máy bị ngơ vài giây mới vào được trong được rồi vào nó cứ quay đều không bắt được Wifi nữa

Tắt bật wifi đều bị đơ máy trong vài giây mới được . Không biết có tại phải lỗi phần mềm RS lại có hết không ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Bạn đang ở 5.1.1 và có shsh 5.1.1 thì restore lại 5.1.1 được, bạn xem cách làm ở đây nhé.
    http://www.tinhte.vn/threads/1588489/

Trích dẫn Gửi bởi tieuhoangs2

Trích dẫn Gửi bởi quyenlan1605
    Bạn đang ở 5.1.1 và có shsh 5.1.1 thì restore lại 5.1.1 được, bạn xem cách làm ở đây nhé.
    http://www.tinhte.vn/threads/1588489/
    khẳng định ngay là có thể thì chưa chắc nha bạn.
    Bạn cần đọc kĩ top trên về đk re-rs đối với chip A5+ nhé, có thể tóm tắt vấn đề quan trọng nhất là shsh, và đk đối với 4s là:
    shsh 5.x phải là của fw 5.x được rs bằng itunes, nếu là fw 5.x nguyên bản xuất xưởng theo máy hoặc fw 5.x update trực tiếp trên ip (settings > software update) thì cái shsh đó ko xài được cho re-rs.
    nếu thỏa đk trên thì: nếu đang ở 5.x (bất kì) bạn sẽ re-rs lại được 5.x (bất kì tương ứng shsh thỏa đk)
    cái vụ wifi thì thử reset network settings trước coi có khả thi ko nhé.

Trích dẫn Gửi bởi nas_nguyen
    Bạn cần đọc kĩ top trên về đk re-rs đối với chip A5+ nhé, có thể tóm tắt vấn đề quan trọng nhất là shsh, và đk đối với 4s là:
    shsh 5.x phải là của fw 5.x được rs bằng itunes, nếu là fw 5.x nguyên bản xuất xưởng theo máy hoặc fw 5.x update trực tiếp trên ip (settings > software update) thì cái shsh đó ko xài được cho re-rs.
    nếu thỏa đk trên thì: nếu đang ở 5.x (bất kì) bạn sẽ re-rs lại được 5.x (bất kì tương ứng shsh thỏa đk)
    uh, đúng là mình chưa đọc kỹ thật, sorry bạn nha.

Trong trường hợp không thỏa đk trên thì có giải pháp nào hay ko bạn?? Bạn có thể đề xuất luôn đc ko??? Mình cũng bị giống bạn quyenlan1605, chẳng biết là lên 6.0.1 luôn hay là tìm cách khách để restore 5.1.1!! Thanks bạn nhiều!

Trích dẫn Gửi bởi tabi
    Trong trường hợp không thỏa đk trên thì có giải pháp nào hay ko bạn?? Bạn có thể đề xuất luôn đc ko??? Mình cũng bị giống bạn quyenlan1605, chẳng biết là lên 6.0.1 luôn hay là tìm cách khách để restore 5.1.1!! Thanks bạn nhiều!
    Trong trường hợp này thì bạn lên luôn 6.0.1 rồi dùng tạm cái này mà tải cài game và app không cần jb máy trong lúc đợi tools hỗ trợ jb iphone 4s nhé, mình dung chương trình này cho ipad 3 chạy 6.0.1 của mình thấy rất ổn không bị lỗi gì cả.
    http://www.tinhte.vn/threads/1589569/unread

Đang ở
    Cần Thơ
    May quá có người trả lời ngay!! Cám ơn quyenlan1605!! Mình đang bối rối với cái 4s này quá, lên hay ko lên, có thế thôi mà nhức cả đầu

Trích dẫn Gửi bởi tabi
    May quá có người trả lời ngay!! Cám ơn quyenlan1605!! Mình đang bối rối với cái 4s này quá, lên hay ko lên, có thế thôi mà nhức cả đầu
    nếu bạn đang chạy fw được rs bằng itunes thì có thể thử fetch shsh lên cydia rùi lại dùng chính nó để re-rs lại 5.1.1 nhé.
    Nếu bạn chắc là fw 5.x đang chạy trên 4s được rs trước đây bằng itunes thì có thể pm yahoo để mình làm giúp cho, free, he he
    mình cũng đang muốn test tình huống này mà chưa có máy phù hợp.

Đang ở
    hà nội
    nếu bạn đang chạy fw được rs bằng itunes thì có thể thử fetch shsh lên cydia rùi lại dùng chính nó để re-rs lại 5.1.1 nhé.
    Nếu bạn chắc là fw 5.x đang chạy trên 4s được rs trước đây bằng itunes thì có thể pm yahoo để mình làm giúp cho, free, he he
    mình cũng đang muốn test tình huống này mà chưa có máy phù hợp.
    Hình như bác ý lên 6.0.1 rồi bạn ạ.

Trích dẫn Gửi bởi quyenlan1605
    Hình như bác ý lên 6.0.1 rồi bạn ạ.
    Lên tối hôm qua rồi!! Nhẹ hẳn cả người pác ah!! [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. pad 2 wifi restore bị treo
    Bởi tuyensinhduoc trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 02-06-2013, 05:04 AM
  2. Help restore con ipad wifi 4.3
    Bởi tranlaiitdlu trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 12-31-2012, 08:39 PM
  3. không thể restore ipad 2 (wifi) toàn gặp lỗi 3194
    Bởi phuong2buy trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5