Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 18 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 177

Iphone 4S locked Verizon dùng TP SIM vẫn lên được iOS6GM

Bản iOS6GM đã ra và có 1 số bro đang dùng bản lock được khuyên là tránh xa việc update lên iOS6 GM do bị nâng BB lên 3.0.04. Ngay cả trên tpsim.com hôm qua cũng không nói là support cho bản 6.0GM nên cẩn thận là điều dễ hiểu do có khả năng đắp chăn cao. Tuy nhiên ông bạn tôi đã liều chết làm thỏ thí nghiệm với chú 4S black locked Verizon (IMEI 990000863399707) mới mua và đã chạy ngon lành với TPSIM, lên sóng viettel vù vù. iMessage, Facetime đều hoạt động (facetime trên 3G OK) nhưng máy vẫn báo activating với apple server, có thể do TPSIM không hiển thị My Number trong setting/phone nên server không nhận active số ĐT. Theo đ/c bạn tôi thì khi active phải để TPSIM trong máy. Tôi đã nói ku bạn post lên tinhte cho anh em lock 4S mừng nhưng ku nói anh em trên này toàn người giỏi, post lên sợ các bro cười. Tôi thấy hiện vẫn chưa ai post về việc bày, chỉ có 1 bro dùng TPSIM lên OS6 beta thành công hồi tháng 6 nên cứ mạnh dạn post lên cho anh em tham khảo.

Có 1 điểm lưu ý là máy locked Verizon 4S khi lên 6.0GM bị mất chức năng 3G on/off, chỉ có cellular on/off thôi, giống bản 5.0 hồi đầu cho 4S. Như vậy chạy sẽ tốn pin hơn, tuy nhiên trải nghiệm OS mới và facetime 3G có lẽ cũng đáng thử nhỉ?

Cập nhật: bản GM chính là official iOS6. Không cần thiết phải update nếu đã lên 6GM, bản thân apple cũng xác nhận việc này trên my iPhone 4.

Hiện do apple vẫn chưa khoá 5.1.1 signing nên vẫn quay về 5.1.1 được (21/9) nếu bạn nào không thích iOS6 do 4s chưa jb được. Bb quay về 2.0.12. Đã thử nâng lên hạ xuống nhiều lần giữa các bản iOS6 GM và official, đều thành công.

ngon ah, bữa nào rãnh làm phát coi hehe cung Verizon xài TP sim

vậy máy lock ip4s ko cần mua sim ghép mới rồi

bác chủ có tấm hình nào show lên cho nó máu bác?

Thanks bác chủ đã chia sẽ thông tin, mà mình đã nếm mùi xài iPod touch cao cấp rồi, hiện vẫn còn 1 cây, nên ở yên vậy cho nó lành, đợi khi nào có custom rồi lên luôn.

Máy 4s W mình đã lên ios6 thì bb lên 3.0.04.
    Xài thử vài hôm rồi về lại 5.1.1 thì thấy bb xuống theo 2.0.12 .
    Có ai thử chưa ,mình đã làm rồi nhé

He vi chua khoa nen len va ve dc may lock dang doi

Chưa khoá thì lên và xuống ios được , nhưng không thể hạ BB về theo được . Nhưng lần này mình thấy mới , có phải ios6 chưa phải bản chính thức nên vậy ?

thật ra thì tât cả các loại ghép sim giờ Rebel sim Ultra S R-sim đều dùng được OS6 GM vì apple chưa cập nhập bản sửa lỗi chính thức .

Va OS6 cũng ko có Jailbreak nên ko biết cài ứng dụng j [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] nếu bạn dùng OS5 và dùng rebel sim thì có thể dùng Facetime qua số điện thoại . và tắt bật 3G bình thường mà ko sợ tốn pin .

không biết con 4s swisscom dùng gevey ultra s có lên 6 đc không nhỉ

Các Chủ đề tương tự

1. [Hỏi] Iphone 4s Verizon dùng sim ghép IO6.x
    Bởi thanhsang trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 02-14-2013, 07:57 PM
  2. Hỏi về iPhone 5 Sprint Locked CDMA 6.0.1
    Bởi nhocti_tt trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 24
    Bài viết cuối: 02-04-2013, 11:06 PM
  3. 4s verizon 5.1.1 locked tự unlocked sau khi active = SAM ??!!
    Bởi haiphanavh trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 28
    Bài viết cuối: 01-07-2013, 10:45 PM
  4. Hướng dẫn JB Tethered và cài cydia cho iOS6GM (chip A4)
    Bởi dandunghanel trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 177
    Bài viết cuối: 12-20-2012, 02:59 AM
  5. Help me, iPhone 3G 4.2.1 locked
    Bởi Small Talk trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 11-15-2012, 07:06 PM